Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำด้วยครับ ผลตรวจลูกในท้องเป็น Down  

ขอคำแนะนำด้วยครับ

ตอนนี้ท้องได้ 5 เดือน 20 วันแล้ว เจาะน้ำคร่ำตรวจ 2 ครั้ง

ครั้งแรกหมอแจ้งว่า ตัวอย่างทั้งสองหลอด เซลเด็กในน้ำคร่ำแบ่งตัวช้า แปรเป็นผลไม่ได้
ครั้งสอง ผลตรวจ โครโมโซมชุดที่ 21 มี 3 แท่ง (23คู่+1 เท่ากับมี 47 แท่ง)
ผลตรวจลูกในท้องเป็น Down

โทรไปถามบริษัทที่เป็น Out Source ที่ตรวจโครโมโซม ยืนยันผล 99%

เพราะต้องรอผลตรวจน้ำคร่ำครั้งสอง แต่ละครั้งต้องรอผล 3 อาทิตย์ หมอบอกว่า ให้รีบตัดสินใจเพราะอายุครรภ์มากแล้วด้วย แต่ผมยังหวังว่าอยากจะตรวจครั้งที่สาม ไม่ทราบจะดีไหมครับ????

แก้ไขเมื่อ 03 เม.ย. 53 22:40:41

จากคุณ : ร้อยเอ็ดเจ็ดย่านน้ำ
เขียนเมื่อ : 3 เม.ย. 53 22:29:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com