Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แม่บ้านชานเรือนจ๋า ใช้รถยี่ห้ออะไรกันอยู่ค่ะ  

สวัสดีค่ะ นายกกำลังแถลงเลย

เข้าเรื่องนะคะครอบครัวเราจะมีสมาชิก 5 คนในเดือนตุลาคมนี้ค่ะ กำลังมองหารถสำหรับครอบครัวที่สามารถใส่ของได้คร่าวๆ แบบนี้ค่ะ
สามี, เรา,  พี่เลี้ยง size L,  เด็ก 11 เดือน,  ทารก, carseat 2, รถเข็นคันปกติไม่ก้านร่ม 2, high chair 1, กระเป๋าสารพัดนึกใบเกือบเท่ากระเป๋าเดินทาง (ขวดนมขวดน้ำ, แก้วหัดดื่ม, นมกล่อง uht, ผ้าอ้อมเช็ดปาก, poko, baby wipes, ยางกัด, ขนมคุ๊กกี้เด็ก, รองเท้า, หมอน, ผ้าห่ม, เสื้อผ้าสำรอง, กระติกใส่อาหารลูกคนโต ) ของเล่น, กระเป๋าเดินทางใบใหญ่หลายใบ คือบ้านเราเดินทางต่างประเทศบ่อยพร้อมเด็กน้อย รู้สึกเหมือนรถจะระเบิด

ปกติใช้รถซีดาน (mazda3 สลับกับ E220)ไปซื้อของเข้าบ้าน ปรากฏว่ากระโปรงท้ายใส่ของไม่พอประจำ แล้วบ้านเรากินข้าวนอกบ้านทุกเย็นต้องออกบ้านทุกวัน

บ่นมาเยอะเลยเรา....อยากขอคำแนะนำจากพี่น้องชานเรือนที่มีประสบการณ์ค่ะว่ารถรุ่นไหน
1.จุของได้เยอะ นั่งสบาย
2. ที่วางแก้วเยอะ
3. แอร์เย็น
4.ถ้ามีเด็กเล็กวัยหัดเดิน รถที่มีทางเดินตรงกลางดีมั้ยคะ
  ถ้ามีทางเดินตรงกลาง เด็กนั่งบนคาร์ซีท 2 ที่นั่ง พี่เลี้ยงก็ต้องนั่งอีกแถวซึ่งอาจจะไม่สะดวกดูแล นอกจากเบาะจะหมุนหันหน้าเข้าหากันได้แบบ face to face ใช่มั้ยคะ....(เราก็พูดเองเออเอง 55)
5. เบาะแถวที่ 3 สไลด์ได้ดีรึเปล่าคะ
6. มีระบบล็อกประตูกันเด็กเปิด

ปล.เดี๋ยวเราจะพากระทู้ไปตั้งที่รัชดาด้วยจ๊ะ

เพิ่มข้อมูลค่ะ

แก้ไขเมื่อ 08 เม.ย. 53 21:45:17

จากคุณ : ชาแดง
เขียนเมื่อ : 8 เม.ย. 53 21:26:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com