Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากกลับไปไว้ใจสามีอีกครั้ง  

ขอพื้นที่ระบายสิ่งที่พูดกับใครไม่ได้ ขอกำลังใจในการดำเนินชีวิตต่อไป ขอข้อคิดดี ๆ เพื่อพัฒนาจิตใจคะ เราเคยมาตั้งกระทู้ไว้ว่าจับได้ว่าสามีแอบคบกับคนที่ทำงาน เราคุยกันแล้วและสามีก็เลือกครอบครัว เลือกเรา (ยังไม่มีลูกคะ) เขาบอกว่าเขาพลาดพลั้งไป เราก็ตกลงให้อภัยเขา เพราะที่ผ่านมาเขาไม่เคยทำผิด ดูแลรับผิดชอบครอบครัวทุกอย่าง เขาลงทุนทำธุรกิจให้เราทำที่บ้าน ส่วนเขาทำงานข้างนอก เราร่วมสร้างอนาคตมาด้วยกัน เราคิดว่าเราอยู่กันเป็นครอบครัวสามีภรรยากันแล้วเราจะเลิกกันได้ง่ายๆหรือ แต่จิตใจเราตอนนี้มันระแวงเขาตลอดเวลาคะกลัวเขา 2 คนจะเลิกกันไม่ได้จริง ๆ เราทุกข์คะ หลังจากที่ตกลงกันว่าเขาจะจบกับผู้หญิงคนนั้น เขาก็ทำตัวปกติดี อาจจะมีบ้างที่บางครั้งเงียบ ๆไป
เราก็เข้าไปถามว่า เป็นอะไรหรือป่าว เขาก็บอกไม่เป็นไร บางครั้งเราก็จะถามเขาว่าเรื่องมันจบจริง ๆ หรอ เขาคงจะรำคาญ  บางครั้งก็พาลทะเลาะกันไปเลยคะ เคยคิดหากเป็นแบบนี้เราจะรักษาครอบครัวไว้ได้มั้ย เพราะสภาพจิตใจเราก็ย่ำแย่ รักเขามากคะไม่พร้อมที่จะเสียเขาไป หากเขาเดินเข้ามาบอกเราว่าหมดรักเราแล้ว  เราคงยอมรับได้มากกว่าการระแวงกันแบบนี้ ถึงจะเสียใจมากก็ตาม เราจะทำอย่างไรดี กับปัญหาครอบครัวของเราดีคะ ขอทางชี้แนะด้วยคะ

จากคุณ : รักเธอตรงไหน
เขียนเมื่อ : 16 เม.ย. 53 14:40:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com