Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++++ พาเที่ยวตลาดน้ำลพบุรีค่ะ+++  

เมื่อเสาร์ที่ผ่านมา ไปเดินตลาดน้ำลพบุรีกับลูกๆมาค่ะ เลยเอารูปมาฝากกัน

ขออนุญาต รีวิวห้องเชี่ยนหมากนะคะ  ไม่เคยลงรูปที่ไหนมาก่อนค่ะ กลัวพลาด อิอิ

ไปเที่ยวตลาดน้ำชื่อดังกันมาเยอะแล้ว  มาเที่ยวตลาดน้ำบ้านๆที่ลพบุรีกันมั่งนะคะ

ตลาดน้ำที่ว่าคือ  ตลาดน้ำวัดเชิงท่า

ทางมาวัดเชิงท่า หาไม่ยาก เพราะเป็นวัดที่อยู่ในเมืองค่ะ

ถ้ามาจากสระบุรีแปลว่าต้องผ่านศาลพระกาฬเข้ามาก่อน

ถ้ามาจากสิงห์บุรี เจอพระปรางค์สามยอดแปลว่าอยู่ในเมืองแล้ว  

มาจากอยุธยา เจอสถานีรถไฟ ก็แปลว่าอยู่ในเมืองแล้วเช่นกัน     จงขับวนไปเรื่อยๆค่ะ

หาวังนารายณ์ให้เจอ แล้วจะเจอวัดเชิงท่าค่ะ ((((  ขับวนรอบวัง ยังไงก็เจอค่ะ)))จะไปกันถูกมั้ยเนี่ย 555

จากคุณ : HeLL_Is_HeRe
เขียนเมื่อ : 28 เม.ย. 53 12:11:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com