Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

นมผงดูเม็กซ์, หมี ต่างาจาก เอนฟา, S26, Similac ยังไงคะ ราคาถึงได้ต่างกันมาก  

ตั้งใจจะให้นมแม่ถึง 1 ขวบค่ะ ตอนนี้น้อง 11 เดือนแล้ว กำลังหาข้อมูลเกี่ยวกับนมผงอยู่ เห็นราคานมผงแบ่งออกเป็น 2 rate
คือพวกดูเม็กซ์, หมี จะราคาประมาณ 485-512 บาทต่อ 1800 กรัม ในขณะที่พวก เอนฟา, S26, Similac ราคาประมาณ 725 บาท ต่อ 1800 กรัม จะเห็นได้ว่าราคาต่างกันตั้ง 200 กว่าบาทต่อกระป๋อง
จึงอยากรบกวนคุณแม่ห้องชานเรือนให้คำแนะนำด้วยค่ะว่ามันต่างกันยังไง ทำไมราคาถึงต่างกันได้มากมายขนาดนี้ แล้วคุณแม่ๆให้น้องทานนมผงยี่ห้ออะไรและเพราะอะไรกันคะ รบกวนแชร์ประสบการ์ณให้ด้วยนะคะ ขอบพระคุณมากค่ะ

จากคุณ : momaymoody
เขียนเมื่อ : 2 พ.ค. 53 22:15:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com