Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

บรื๋อ..อ..อ.. เรื่องชวนขนลุกของเจ้าลูกชาย (ทู้ไม่มีสาระ แค่อยากเล่าเรื่องลูกชาย)  

ที่เค้าว่ากันว่า เด็กๆ มักจะเห็นอะไรที่เราไม่เห็นนี่ สำหรับบ้านเราแล้ว เห็นท่าจะจริงนะ ดูได้จากเจ้าตั๋งลูกชายวันซนของเรา ตอนนี้ 3 ขวบกะอีก 4 เดือนแล้วค่ะ เค้าจะมีอะไรแปลกๆ มาให้แม่และคนรอบข้างขนลุกกันบ่อยๆ เริ่มตั้งแต่ตอนเล็กๆ เลย

ตอนตั๋งยังเล็ก อายุไม่กี่เดือน ปกติเค้าจะนอนหลับยาวถึงเช้าไม่ค่อยตื่นกลางดึก แต่มีคืนนึง จู่ๆ เค้าก้อร้องไห้อย่างไม่มีเหตุผล  หิวก็ไม่น่าใช่ เพราะเค้าเลิกกินมื้อดึกมานานแล้ว  เปิดเพิสดู ก็ไม่ได้อึนี่นา  ปลอบก็แล้ว อุ้มขึ้นมากล่อมก็แล้ว ก็ยังไม่หยุดร้อง หาสาเหตุไม่ได้ จู่ๆ ไม่รู้แม่นึกอะไรขึ้นมา เลยอธิษฐานในใจว่า ไม่ว่าใครหรืออะไรก้อตาม ที่อยากมาเล่นกะน้อง ตอนนี้น้องจะนอน ขอน้องนอนก่อนนะ แล้วค่อยมาเล่นตอนน้องตื่นนะ พอพูดจบ น้องค่อยๆ หยุดร้อง แล้วหลับต่อเลย น่าแปลกนะ  ส่วนคนเป็นแม่น่ะเหรอ นอนตัวแข็งเลย แถมนอนไม่หลับอีกต่างหาก

คนนี้แหละค่ะ เจ้าของเรื่องบรื๋อออออ

จากคุณ : noomind
เขียนเมื่อ : 10 พ.ค. 53 10:03:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com