Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คำพูดจากใจถึงในหลวง จากลูกผู้ชายชื่อพงษ์พัฒน์  

เป็นรางวัลที่ได้รับบทบาทจากผู้ที่เป็นพ่อ
ก็ขออนุญาตพูดถึงพ่อนิดนึงก็แล้วกันนะฮะ …
พ่อเป็นเสาหลักของบ้าน บ้านของผมหลังใหญ่นะฮะ
ใหญ่มาก เราอยู่กันหลายคน ผมอยู่บ้านหลังนี้ก็สวยงามมากนะ
สวยงามและอบอุ่น แต่กว่าจะเป็นแบบนี้ได้นะครับ
บรรพบุรุษของพ่อ เสียเหงื่อ เสียเลือด เอาชีวิตเข้าแลก
กว่าจะได้บ้านหลังนี้ขึ้นมานะครับ

จนมาถึงวันนี้ พ่อคนนี้ก็ยังเหนื่อยที่จะดูแลบ้าน
และก็ดูแลความสุขของทุกคนในบ้าน ถ้ามีใครสักคน
โกรธใครมาก็ไม่รู้ ไม่ได้ดั่งใจเรื่องอะไรมาก็ไม่รู้
แล้วก็พาลมาลงที่พ่อ เกลียดพ่อ ด่าพ่อ คิดจะไล่พ่อออกจากบ้าน
ผมจะเดินไปบอกคน ๆ นั้นว่า ถ้าเกลียดพ่อ ไม่รักพ่อแล้ว
จงออกไปจากที่นี่ซะ เพราะที่นี่คือบ้านของพ่อ เพราะที่นี่คือแผ่นดินของพ่อ

ผมรักในหลวงครับ และผมเชื่อว่าทุกคนที่อยู่ในที่นี้ รักในหลวงเหมือนกัน พวกเราสีเดียวกันครับ ศีรษะนี้มอบให้พระเจ้าแผ่นดิน ขอบคุณครับ"

... และนี่คือคำพูดของลูกผู้ชายที่ชื่อ พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง

http://hilight.kapook.com/view/48664

บอกได้คำเดวว่าสุดยอดเลยค่ะ

จากคุณ : Noopaint
เขียนเมื่อ : 17 พ.ค. 53 03:46:17

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com