Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

วันนี้ไฟดับเกิน 6ชั่วโมง แต่นมก็ยังแข็งอยู่ ไว้ใจได้มั้ยคะเนี่ย  

วันนี้ไฟที่บ้านดับ ค่ะ คราวที่แล้วเคยเข้ามาตั้งกระทู้ถามไว้เกี่ยวกับไฟดับ แต่แล้วพอถึงวันจริงทางการไฟฟ้าก็ยกเลิกกะทันหัน เพราะเป็นช่วงเคอร์ฟิวพอดี เราเอานมไปฝากบ้านแฟน ตอนนี้ยังไม่ได้เอากลับมาแต่ปั๊มใหม่จนกลับมาเต็มช่องฟรีซอีกแล้วค่ะ อยู่ๆวันนี้ไฟฟ้าก็ดับอีกอย่างไม่ทันตั้งตัว เราเองก็อยู่บ้านทุกวันนะคะไม่เห็นจะมีใครมาประกาศที่บ้านเลยซะหน่อย  เลยต้องปล่อยนมไว้อย่างนั้น กลับบ้านมานมก็ยังตั้งคงรูปอย่างเดิมไม่ได้ละลายอ่ะค่ะ (ไฟดับตั้งแต่ 8โมงครึ่งถึง3โมงเย็นกว่าๆ) แบบนี้แสดงว่ายังเก็บไว้ได้ปกติใช่มั้ยคะ เป็นตู้เย็นแบบ2ประตูอ่ะค่ะ  รบกวนคุณแม่ๆผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะคะ  ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : ไม่เห็นจะยากเลย
เขียนเมื่อ : 6 มิ.ย. 53 22:03:40

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com