Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

^__^ปลื้มใจง่า...ตื่นเต้นจัง ที่สอนไว้ไม่เสียหลาย มี่จังแยกซตได้..แม่นเป๊ะ(มีคลิป)  

มี่จังวัย1.7ขวบค่ะ ชอบเล่นบล็อกไม้ต่อ เล่นของรูปทรง ชอบเล่นผาดโผน (แต่ไม่ค่อยชอบหนังสือ)เห็นบัตรคำแล้ววิ่งหนี หยิบบัตรคำไปทิ้งขยะ ฮ่าๆๆๆ

มนก็สอนมี่จังเรื่องรูปทรงนะ เล่นทุกครั้งก็พูดให้ฟังนี่ วงรี  วงกลม สามเหลี่ยม สี่เหลี่ยม มี่จังเหมือนไม่ฟังแต่เขาน่าจะฟังมั้ง อิอิ

เมื่อกี๊มนนั่งเล่นคอมโพสเรื่องมี่จังแขนล่ำ(ทู้ข้างล่าง)มี่จังเดินเอาวงรีมาให้สี่อัน ในชุดมีสี่อันค่ะ แล้วมนก็พูดลอยๆว่าไหนเอาสี่เหลี่ยมมาให้แม่ซิ มี่จังเดินไปเอาแต่สี่เหลี่ยมที่ขนาดเท่ากันมาวางให้ค่ะ มนรีบหยิบกล้องถ่ายแทบไม่ทันเลย

ในชุดของเล่นมีสี่เหลี่ยมแบบนี้สิบอัน มี่จังเอามาครบแล้ว ม๊ามนมัวแต่ตื่นเต้นให้ตะโกนให้มี่จังเอามาให้อีก(มี่จังยืนดูนานมากแล้วกลับมามือเปล่า)เอ้า..แม่ให้เอาอันไหนมาก็มันหมดแล้ว แสดงว่ารู้จริงไม่ได้มั่ว ฮ่าๆๆ

ตามด้วยสามเหลี่ยม และวงกลม...

รู้ค่ะว่ามันเป็นเรื่องธรรมดาที่เด็กคนไหนๆก้ทำได้ แต่พอเป็นลูกตัวเองทำได้แล้วปลื้มบอกไม่ถูกเลยค่า....

มี่จังจ๋าเพื่อนๆหนูพูดไปถึง ฮอนกฮูกแล้ว อิอิ ถึงหนูทำได้แค่นี้แม่ก็ปลื้มที่สุดแล้วจ้ามี่จังคนเก่งที่สุดของแม่ อิอิ

ออกแนวเว่อร์นิดๆนะคะคนมันกำลังดีใจ อิอิ

จากคุณ : แม่น้องมานามิ
เขียนเมื่อ : 9 มิ.ย. 53 00:08:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com