Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

^_^เทียบชัดๆรองเท้าพีเจ้นจากจีนVSรองเท้าพีเจ้นจากญี่ปุ่น(แท้ทั้งคู่)เข้ามาดูเลยจร้า...  

เนื่องด้วยเป็นความอยากรู้ส่วนตัวค่ะ เลยทำให้เกิดทู้นี้มาแบ่งปันกัน

ก่อนอื่นต้องขอแก้ข่าวก่อน มนเคยบอกในทู้ก่อนว่ารองเท้าพีเจ้นที่ญี่ปุ่นไม่มีสเต็ป4 ไม่จริงค่ะ หลังจากค้นเพิ่มเติมก็ได้ความว่า พีเจ้นสเป4เคยมีในญี่ปุ่นค่ะ ย้ำว่าเคยมีในปีราวๆ2006 เมื่อสี่ปีที่แล้วค่ะ ตอนนี้ไม่มีขายตามท้องตลาดทั่วไปและก็ไม่ผลิตแล้วค่ะ

จึงเป็นที่มาของคำว่า "รองเท้าพีเจ้นในญี่ปุ่นสุดที่สเต็ปสา3" ส่วนต็ป4ที่ว่ามาจากญี่ปุ่น อันนี้ไม่ขอพูดถึงนะคะอาจเป็นสต็อกเก่าก็ได้(ไม่ทราบที่มา)

มนสงสัยค่ะว่างานพีเจ้นที่วางขายในญี่ปุ่นกับงานพีเจ้นในจีนเหมือนกันมั้ย พอดีเพื่อนกลับจีนเลยวานสอยมาให้คู่นึงค่ะเป็นพีเจ้นสเต็ป4ไซส์ 15cm

แล้วมนก็ฝากย่าซื้อสเต็ป3จากญี่ปุ่นมาด้วยค่ะ....

มนจะเทียบกันในเรื่องคุณภาพการตัดเย็บรูปทรงนะคะไม่พูดถึงแบบเพราะดีไซน์ต่างกันอยู่แล้ว...

ปล..รูปนี้คือรองเท้าพีเจ้นรุ่นเก่าเมื่อสี่ปีที่แล้วค่ะ คู่สีแดงนั้นคือสเต็ป4ที่เคยมีในญี่ปุ่น แต่ตอนนี้เต็มในไทยเลยค่ะ

จากคุณ : แม่น้องมานามิ
เขียนเมื่อ : 11 มิ.ย. 53 23:27:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com