Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++เพิ่งเริ่มปั๊มนมให้ลูกตอน 6 เดือน ปั๊มได้ไม่เยอะเลย ผู้รู้แนะนำหน่อยค่ะ++  

เราให้ลูกกินนมเต้ามา 6 เดือนแล้ว พอดีเพิ่งได้ Spectra 2 มา แต่ปั๊มได้ไม่เยอะเลยค่ะ ปั๊มช่วงที่น้องดูด เราก็ปั๊มอีกข้างได้ไม่ถึงออนซ์เลย

ที่ตัดสินใจซื้อรุ่นนี้เพราะเคยลองใช้ของเพื่อนตอนลูก 2 เดือน ตอนนั้นปั๊มออกปรี๊ดๆเลยค่ะ แป๊บเดียวเกือบเต็มขวด

จะว่าน้ำนมน้อยมันก็ไม่น่าจะใช่นะคะ น้องก็ฉี่เยอะเป็นปกติค่ะ (เลี้ยงนมแม่มาอย่างเดียว เพิ่งเริ่มข้าวไม่นานลูกก็หนัก จะ 11 โลแล้วนะ) เลยลองปั๊มอีกก็ยังน้อยเหมือนเดิม  

.....แม่ๆที่ปั๊มนมให้น้อง ช่วงลูก 6 เดือนนี่ได้น้ำนมกันคนกี่ออนซ์/ครั้ง คะ.....

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบและคำเเนะนำคะ

แก้ไขเมื่อ 14 มิ.ย. 53 13:46:45

จากคุณ : กุ้งพล่า
เขียนเมื่อ : 14 มิ.ย. 53 12:42:52

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com