Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กลุ้มจังเลยค่ะ ลูกสาวจิ๊มิติดกันค่ะมีใครเคยเป็นเหมือนกันมั๊ยคะ  

คือว่าเคยอ่านกระทู้ของคุณเจ้าแม่แฟชั่นเรื่องลูกสาวปากช่องคลอดไม่เปิดน่ะค่ะ   เลยมาสังเกตลูกสาวตัวเองดู ปิดเหมือนกันเลย  ไปหาคุณหมอมาแล้วค่ะ

คุณหมอให้ยาพรีมาริน มาทา วันละ 4 ครั้งแน่ะ(บางคนเค้าทาแค่วันละครั้งเองง่ะ)  อ้อลืมบอกตอนนี้ลูกสาว 4 เดือนค่ะ  พอดีอ่านเอกสารกำกับยา โอ๊ยหวั่นใจค่ะ เหมือนจะอันตรายป่าวคะ ยาอันเนี้ย(ฮอร์โมนเอสโตรเจนจากฉี่ม้าตัวเมียกำลังท้อง โอ้แม่เจ้า!!!) ทาให้เด็กอ่อนจะเกิดอาการข้างเคียงอะไรมั๊ยคะ

อยากถามคุณแม่ที่ลูกสาวเคยเป็นแบบนี้ ว่ารอไปก่อนให้เค้าเปิดเองดีมั๊ยคะ
หรือว่าทายาดีอ่ะ(กลัวยาน่ะค่ะ รายละเอียดเยอะเกิ๊นนน อ่านจนเวียนหัวเพราะความรู้ทางการแพทย์ติดลบค่ะ)  ขอประสบการณ์จากคุณแม่ ๆ ด้วยนะคะ ขอบคุณก่อนล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : ใบไม้กำมือเดียว
เขียนเมื่อ : 14 มิ.ย. 53 13:06:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com