Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

** สอบถามแม่ๆ เรื่องนมที่แช่ช่องฟรีซ ค่ะ **  

คุณแม่มือใหม่ เพิ่งหัดปั๊มค่ะ .. ดั๊นบรรจุใส่ถุงไป 4 oz แต่ตอนนี้น้องทานครั้งละ 2.5-3 oz เอง ได้ยินว่า ถ้าเอานมมาละลายแล้ว ต้องใช้ให้หมด

มีวิธีแบ่งออกมาใช้มั้ยคะ แบบว่าเสียดาย เพราะนมยังไม่เยอะเลยค่ะ
แม่ๆ ปั๊มนมกันได้ครั้งละเท่าไหร่คะ เมื่อไหร่จะได้ ทีละ 6-7 oz ตอนนี้น้องจะ 2 อาทิตย์แล้ว เริ่มทานเยอะขึ้นแร้วค่ะ กลัวนมไม่พอจัง

จากคุณ : Teddy'sMom
เขียนเมื่อ : 14 มิ.ย. 53 17:07:09 A:58.11.48.50 X: TicketID:271159

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com