Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้องน้อทชวนไปเที่ยวดูปลาโลมา ที่โอเอซีส ซีเวิร์ด จันทบุรีกันค่ะ  

สวัสดีค่ะ
น้องน้อทขอคืนพื้นที่นิดนึงนะคะ
วันนี้จะชวนเพื่อนๆพี่ๆน้องๆไปดูปลาโลมากันที่ โอเอซีส ซีเวิร์ด จันทบุรีกันนะคะ ได้เห็นปลาโลมาทำท่าทางต่างๆและเชื่อฟังครูฝึกได้อย่างไม่ยากเย็นเลยค่ะ น้องๆปลาโลมาที่แสดงมีประมาณ 5 ตัวค่ะ มากกว่าจำนวนปลาโลมาที่ เซนโตซ่าซะอีกแน่ะ เพียงแต่สถานที่ไม่หรูเท่าเท่านั้นเอง อ้อ มีปลาโลมาสีชมพูด้วยนะคะ แต่เค้าแสดงนอกรอบค่ะ เอาไว้ให้สำหรับผู้ที่อยากลงไปสัมผัสปลาโลมาจริงๆ อยู่ที่อีกสระนึง

อยากสนับสนุนให้ไทยเที่ยวไทยกันค่ะ
มาดูรูปกันเลยดีกว่า

ปล ค่าบัตร ผู้ใหญ่ 90 บาทและเด็ก 50 บาท
ส่วนเด็กเล็กเกือบสามขวบอย่างน้องน้อทไม่เสียค่าบัตรค่ะ

แม่แอล

จากคุณ : aal990
เขียนเมื่อ : 18 มิ.ย. 53 13:07:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com