Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@@มาแชร์ภาพประสบการณ์ฝังยาคุมที่ใต้ท้องแขนค่ะ @@@@  

เพิ่งไปฝังมาสักสองสัปดาห์นี้เองค่ะ
โดยเพื่อนสนิทซึ่งเป็นหมอสูติฝังให้ ขอมาแชร์ประสบการณ์กับแม่ๆชานเรือนนะคะ

เนื่องจากลองทานยาคุมดูก่อน โดยเพื่อนหมอสูตินี่แหละค่ะแนะนำตัวนึง บอกว่าผลข้างเคียงน้อยที่สุด และเป็นตัวใหม่ล่าสุดราคาแพงสุด(300 กว่าบาทค่ะ ในขณะที่ยี่ห้ออื่น 100กว่าเอง)

ปรากฏว่า ทานไปสองสามวัน ปวดหัวมาก เหมือนไมเกรน ทานยาไมเกรนก็ไม่หาย จนวันที่ 5 อาเจียนเลย ตกใจนึกว่าท้องซะแระ..แหะๆ
โทรไปหาเพื่อนคนเดิม ฮีบอกว่าคงจะside effect ค่ะ
เราก็ไม่ฟังอะไรทั้งสิ้น หยุดยากลางแผงเลยเพราะทรมานมากๆ

ปรากฏว่า เลือดออกกระปริบกระปรอยอยู่ 1 สัปดาห์ค่ะ ..โดนเพื่อนด่าไปตามระเบียบ....

สรุปว่าเลยไปฝังดีกว่า เพราะ ไม่อยากฉีด เนื่องจากเราขี้ลืมค่ะ ถ้าต้องไปฉีดทุก 3 เดือนลืมแหงๆ

เพื่อนคนเดิมบอกว่าให้ไปหลังจาก เริ่มมีประจำเดือนวันแรกนับไปไม่เกินภายใน 5 วันให้ไปฝังค่ะ

ทีแรกจะขอถ่ายรูปตอนฝัง เพื่อนบอกว่า อย่าเลย มันหวาดเสียว (หมอนะคะที่หวาดเสียว ไม่ใช่เรา  55555)

เลยได้แต่ภาพตอนถอนเข็มออกมาแล้วค่ะ

ภาพเข็มนะคะ แค่กล่องก็ยาวประมาณเกือบๆศอกนึงค่ะ
ทั้งหมดยาวประมาณ 10นิ้วได้ และขนาดของเข็มที่แทงเข้าไปจะขนาดประมาณ ไส้ปากกาค่ะ : )

edit แก้ไขสะกดผิดค่ะ

แก้ไขเมื่อ 18 มิ.ย. 53 23:48:25

แก้ไขเมื่อ 18 มิ.ย. 53 23:09:30

จากคุณ : -jj-
เขียนเมื่อ : 18 มิ.ย. 53 23:08:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com