Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำเรื่องโรงเรียนประจำในกทม.ค่ะ ชั้นมัธยมนะคะ  

อ่านเรื่องการเข้าโรงเรียนของน้องๆมาหลายกระทู้  แล้วมันก็ทำให้เกิดความคิดเรื่องการเรียนของเจ้าโมจิค่ะ   แล้วคิดวนไปวนมาอยู่นั่นแหละ  ค้างๆคาๆใจเลยมาตั้งกระทู้ถามเลยดีกว่า  ว่าในกทม.มีโรงเรียนประจำที่ใหนดีๆมั่งคะ  เป็นชั้นมัธยมค่ะ  

ถ้าประถมจะให้เรียนโรงเรียนใกล้บ้านที่อ.สามร้อยยอดนี่แหละ  แต่พอขึ้นมัธยมแล้ว  โรงเรียนดีๆแถวนี้มันไม่ค่อยมี  

อย่างพี่น้องสามีเองก็เรียนประถมที่โรงเรียนนี้หมด  ต่อมาก็ส่งเข้าไปเรียนที่กทม.จนจบปริญญาทุกคนค่ะ  เจ้าโมจิเองก็คงเสต็ปเดียวกัน

ตอนพี่สาวสามีเข้าไปเรียนที่กทม.คนแรก  แม่เค้าก็ส่งไปเรียนที่เขมะ เป็นโรงเรียนประจำเหมือนกัน  เราเลยอยากรู้ว่า  นอกจากเขมะแล้วมีที่อื่นอีกหรือเปล่าคะ  จะได้เป็นตัวเลือกให้หน่อยอ่ะค่ะ

จริงๆสนใจโรงเรียนวัฒนา เท่าที่อื่นๆมาเห็นศิษย์เก่า+แม่ๆชื่นชมโรงเรียนมากๆ การเรียนการสอนโอเค  อบรมมารยาทโอเค รวมๆแล้วชอบมากค่ะโรงเรียนนี้

แต่เท่าที่อ่านๆดูเข้ายากมาก  โมจิไม่มีพี่น้องเคยเรียนโรงเรียนนี้ด้วยสิ
แถมเงินที่ต้องจ่ายตอนเข้าก็สูงมากๆเลยค่ะ  ไม่รู้ว่าจะไหวหรือเปล่าค่ะ

ปล.แก้ชื่อโรงเรียนค่ะ  จำผิด -*-

แก้ไขเมื่อ 23 มิ.ย. 53 23:20:25

จากคุณ : กระต่ายน้อยน่ารักจัง~*
เขียนเมื่อ : 21 มิ.ย. 53 20:01:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com