Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<< เก้าอี้ทานข้าว จำเป็นไหมคะ >>>  

อยากทราบว่า เก้าอี้ทานข้าว จำเป็นมากไหมคะ สำหรับเด็ก อายุ ขวบ กว่าแล้ว  เท่าที่ผ่านมา ก็ป้อนข้าว เค้ากับพื้น  บางที เค้าก็เดินไป เล่นไป เราก็ตามป้อน รู้ว่าไม่ควรอย่างยิ่ง สร้างนิสัยที่ไม่ดี  อยากให้เค้านั่งทานให้เป็นที่เป็นทาง   อีกอย่าง ถ้าตามป้อน ไม่ให้เค้านั่งอยู่กับที่ เค้าจะทานได้น้อย จะห่วงเล่นมากกว่า  

ยิ่งช่วงนี้เป็นหนักค่ะ บางมื้อ ทานแค่ สองคำ ก็วิ่งหนีไปเล่นอย่างอื่นแล้ว ไม่ยอมทานอีก ไม่ใช่อิ่มนะคะ แต่ห่วงเล่น จนตอนนี้รู้สึกว่าเค้าเริ่มผอมลง ตัวเล็ก แก้มหายไปเยอะเลย

อยากทราบความคิดเห้นคุณแม่ในห้องนี้ค่ะ ว่า เราควร ซื้อเก้าอี้ทานข้าวให้เค้าหรือเปล่า จำเป็นไหม  ถ้าซื้อมาแล้วให้ผลดีกว่าที่เป็นอยู่ จะรีบไปซื้อเลยค่ะ  แต่ถ้าไม่มีประโยชน์แล้ว จะได้ไม่ต้องซื้อให้เปลืองเงินค่ะ

จากคุณ : พี่เอ๋กับน้องออย
เขียนเมื่อ : 25 มิ.ย. 53 00:59:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com