Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เชิญร่วมโหวตสถานที่ Meeting กันอีกรอบนะคะ  

Miracle Hometel ใกล้สนามบินสุวรรณภูมิ (4 คน)
  มหาวิทยาลัยธุรกิจบัณฑิตย์ (12 คน)
  บ้านพี่สาวคุณหมู ซ. พัฒนาการ 56 (24 คน)
  คอนโด Chatrium ที่ถนนเจริญกรุง 70 (ยืมรูปจากเน็ต นะคะ) (0 คน)

10.00%
  Miracle Hometel ใกล้สนามบินสุวรรณภูมิ (4 คน)
 30.00%
  มหาวิทยาลัยธุรกิจบัณฑิตย์ (12 คน)
 60.00%
  บ้านพี่สาวคุณหมู ซ. พัฒนาการ 56 (24 คน)
 0.00%
  คอนโด Chatrium ที่ถนนเจริญกรุง 70 (ยืมรูปจากเน็ต นะคะ) (0 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 40 คน

ขอบรรยายสรรพคุณแต่ละสถานที่ ดังนี้

1. ถ้าจัดที่โรงแรม สามารถขอให้คุณหมอเด็กที่มาเป็นวิทยากร หรือให้ความรู้ได้ค่ะ ไม่คิดค่าใช้จ่ายค่าคุณหมอ แต่จะมีค่าใช้จ่ายสถานที่และค่าอาหาร สถานที่นี้สะดวก เพราะเป็นโรงแรม แค่เอาตัวเองไป

2. สถานที่สวย ต้นไม้ใบหญ้าครบครัน ห้องแอร์ หรือไม่ก็ศาลากลางน้ำ เย็น ร่มรื่น ไม่ร้อนเลย แม้แดดจะเปรี้ยง วิ่งเข้าทางวิภาวดี ผ่านนอร์ทปาร์ค หรือไม่ก็เข้าทางคลองประปา งามวงค์วาน อาจมีค่าใช้จ่ายเรื่องห้อง

3. ภายในบ้าน มีโซฟา หน้าต่างเยอะ พื้นไม้ ห้องแอร์เย็น ๆ
-  พี่สาวใจดีให้ใช้สถานที่ฟรีจร้า
-  ในบ้านเปิดแอร์ให้ค่ะ นอกบ้านพอแดดร่มลมตกลมเย็นค่ะ เดี๋ยวเปิดเพลงเพราะ ๆ ให้ฟัง
-  ที่บ้านไม่มีสัตว์เลี้ยงค่ะ ปลอดภัย มีแต่บ่อปลาคาร์ฟ
-  ที่จอดรถตามแนวฟุตบาธเลย พออยู่ค่ะ อาจจะเดินไกลหน่อยสำหรับบางคน เอาน้องส่งลงหน้าบ้านก่อนแล้วค่อยวนหาที่จอดก็ได้ค่ะ
-  จัดห้องให้นมให้ได้ค่ะ น้ำร้อน น้ำต้มสุก ที่เปลี่ยนผ้าอ้อม เบาะสำหรับน้องหลับ จัดให้ได้ค่ะ
-  ห้องน้ำชั้นล่างมี 2 ห้องสะอาด สะดวกค่ะ
-  จอดรถได้ตามแนวฟุตบาธยาวเลยค่ะ

ปล. : บ้านเพื่อนพี่สาวใกล้ ๆ กันมีสระว่ายน้ำ และสวนกว้างกว่า เดี๋ยวจะลองขออนุญาตเค้าดูก่อนนะคะ  ถ้าได้เหล่านายแบบนางแบบเตรียมชุดวันพีซ ทูพีซได้เลยคร่า

เวลา 13.00 -17.00 น. สะดวกสุด
ไม่สะดวกวันที่ 4, 10, 11

4. ตึกอยู่บริเวณริมน้ำเจ้าพระยา บริเวณรั้วเดียวกันกับโรงเรียนนานาชาติShrewburry  เดินทางสะดวก เพราะอยู่ใกล้บีทีเอสสะพานตากสิน
และโรบินสันบางรัก เดินทางไปสีลม สาทร พระราม3และถนนนราธิวาส ใช้เวลาเพียง 5 นาที การเดินทางใช้ Express Way ก็สะดวก

ภายในห้องพักตกแต่งสวยงามมากมีเฟอรนิเจอร์พร้อม เน้นให้ห้องนอนและห้องนั่งเล่นชมวิวภายนอกได้ มีระเบียงกว้างเหมาะแก่การพักผ่อน
Facility ใช้ร่วมกับ Chatrium Residence (Service apartment )

จุดเด่นของที่นี่ คือ สามารถชมวิวที่สวยงามของแม่น้ำเจ้าพระยา รอบข้้างร่มรื่นไม่มีตึกสูงๆ

แก้ไขเมื่อ 25 มิ.ย. 53 13:58:50

จากคุณ : เจ้าแม่แฟชั่น
เขียนเมื่อ : 25 มิ.ย. 53 13:07:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com