Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำปรึกษาเรื่องประจำเดือนและการนับวันตกไข่  

สวัสดีค่ะ พี่ ๆ น้อง ๆ เพื่อน ๆ ชานเรือนทุกคน วันนี้อยากได้คำปรึกษาจากทุกคนเรื่องประจำเดือนและการนับวันตกไข่น่ะค่ะ เพราะว่าอยากตั้งครรภ์ รบกวนทุกคนช่วยแสดงความเห็นด้วยนะคะ

แต่ก่อนอื่นขอบอกเกี่ยวกับการมีประจำเดือนก่อนค่ะ คือ มีประจำเดือนวันแรกของแต่ละเดือนตามนี้เลย…วันที่ 10 มกราคม, วันที่ 13 กุมภาพันธ์, ส่วนเดือนมีนาคมประจำเดือนไม่มาเพราะตั้งครรภ์และแท้งช่วงปลายเดือน, เดือนเมษายน...ประจำเดือนมาแบบเลือดล้างหน้าเด็ก มาวันที่ 7-9 และ 21-28 เมษายน (เป็นหยด ๆ ไม่เยอะเท่าไร สรุปว่ามาไม่ปกติเดือนเดียวคือเมษายน เดือนอื่น ๆ ปกติค่ะ) ,เดือนพฤษภาคมมาวันที่ 14, เดือนมิถุนายนมาวันที่ 18

อยากถามทุกคนดังนี้ค่ะ

1.ประจำเดือนมาไม่ค่อยตรงวันแบบนี้ ครั้งต่อไปควรมีเพศสัมพันธ์ช่วงวันไหนที่เป็นวันตกไข่คะ ???

2.ระยะห่างของรอบเดือนของดิฉันคือกี่วันคะ ???

3.ระยะเวลาที่มีรอบเดือนในแต่ละครั้งกี่วัน แบบนี้นับอย่างไรคะ สมมุติว่าประจำเดือนมาวันที่ 18 แล้ววันที่ 18-22 ใช้ผ้าอนามัยเต็มแผ่น แล้ว 23-25 มาแบบเลือดล้างหน้าเด็ก อย่างนี้คือ มีรอบเดือน 5 วัน หรือว่า 8 วันคะ ???

ขอบคุณทุกคำแนะนำเลยนะคะ คือ แบบว่าอยากตั้งครรภ์มากเลย คนรอบข้างก็เชียร์กันเหลือเกิน.........

จากคุณ : NewDaughterInLaw
เขียนเมื่อ : 25 มิ.ย. 53 21:00:00

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com