Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำที่"สอนภาษาอังกฤษ จากเจ้าของภาษา"สำหรับเด็ก1ขวบค่ะ  

เนื่องจากมีโครงการจะส่งลูกเรียนโรงเรียนอินเตอร์ ก็เลยอยากให้ลูกได้สำเนียงภาษาอังกฤษ  จากเจ้าของภาษาตั้งแต่เริ่มหัดพูด และเริ่มทำความคุ้นเคยกับคนต่างชาติ

ทุกวันนี้เราก็สอนลูกเอง แต่ก็เริ่มคิดว่าไม่อยากให้เค้าติดสำเนียงแบบไทยๆอย่างเราน่ะค่ะ น่าจะให้เค้าได้สำเนียงตั้งแต่เริ่มหัดพูดเลย

เคยลองติดต่อสอบถามที่ จิมโบรี (สาขาเพชรเกษม )และเบบี้จีเนียส (สาขาปิ่นเกล้า และเดอะมอลล์บาแค) แล้ว ก็ไม่ใช่เจ้าของภาษาสอนเอง

ไม่ทราบว่าพอจะมีที่แนะนำบ้างไหมค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : Lovely Boston
เขียนเมื่อ : 26 มิ.ย. 53 19:38:58

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com