Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลูกชายจู๋อักเสบ ไปหาหมอแล้วหมอใ้ห้ยา...มา ใช้ยาตัวนี้ทาเหรอคะ แปลกใจ  

ตอนเช้าปลายจู๋ลูกชาย มีเม็ดๆขึ้นมา แต่พอตอนเย็นก็บวมแดง
ทั้งวันฉี่ปกติ แต่พอตอนเย็น ฉี่แล้วร้องอยู่ 1 ครั้ง เห็นแดง
เลยมาหากระทู้ไปเจอกระทู้นี้

http://www.pantip.com/cafe/family/topic/N9410202/N9410202.html

เลยรีบพาลูกไป รพ.เอกชน แถวๆบ้าน
แต่ปกติพาลูกไปฉีดวัคซีนที่ รพ.อื่น
หมอตรวจเสร็จ จ่ายเงิน รอยา
ตอนไปรับยาเภสัชหยิบยากินขึ้นมาอธิบาย
(แต่ก่อนไปก็คิดแล้วนะคะว่าให้ยากินมาก็คงไม่ให้กิน คงใช้แต่ยาทาอย่างเดียว)
แต่พอเภสัชหยิบยาทามาให้ ....
..เอ๋อเลยค่ะ
้เพราะยาตัวนี้ที่บ้านก็มี หลายขวดเลย

แปลกใจมาก อยากทราบว่า แม่ๆที่ลูกเคยเป็น ใช้ยาทาตัวนี้เหรอคะ
ถามด้วยความสงสัยค่ะ สงสัยมากจริงๆ
ไม่ได้จะว่าหมอนะคะ แต่แปลกใจน่ะค่ะ

แก้ไขคำผิดค่ะ

แก้ไขเมื่อ 28 มิ.ย. 53 22:36:20

จากคุณ : noojerry
เขียนเมื่อ : 28 มิ.ย. 53 22:34:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com