Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครมีเชื้อจีนบ้างคะ อยากรู้ว่ามีลูกสาวปีเสือไม่ดียังไงเหรอคะ  

พอดีวันนี้ไปเยี่ยมเพื่อนที่เพิ่งคลอดลูกสาวมาค่ะ เราก็ไปแสดงความยินดีตามปกติ
เผอิญแม่สามีเพื่อนเดินเข้ามา เราก็เลยพูดประมาณว่าดีใจด้วยนะคะที่ได้หลานคนแรก
เค้าก็ยิ้มแบบเซ็งๆ แล้วตอบกลับมาว่า "จะดีกว่านี้ถ้าไม่ใช่ผู้หญิง" เรานี้เหวอไปเลย
ไปต่อไม่ถูก

หลังจากแม่สามีเพื่อนออกไป เพื่อนเราก็เล่าให้ฟังว่าตอนไปซาวด์ดูก็บอกแม่สามีแล้ว
ว่าได้ผู้หญิง แต่หมอดูก็บอกว่าผู้ชายแน่นอน แม่สามีก็เชื่อหมอดูอีก พอคลอดออกมาเป็น
ผู้หญิงก็ผิดหวังอย่างแรง หมอดูยังบอกอีกว่าปีเสือต้องได้ผู้ชายเท่านั้นนะ เพราะผู้หญิง
ไม่ดี เราถามเพื่อนว่าไม่ดียังไง เพื่อนเราก็ไม่รู้ ครั้นจะไปเถียงกับแม่สามีมันก็ไม่กล้า
เราเลยบอกเพื่อนว่าจะมาถามในพันทิปให้ก็แล้วกัน

ใครพอมีความรู้รบกวนหน่อยนะคะ ถ้าสมัยนี้เค้าไม่ถือกันแล้วจะได้ไปเล่าให้เพื่อนฟัง
เค้าจะได้สบายใจขึ้น

โดยส่วนตัวเรากับเพื่อนไม่มีเชื้อจีนเลยไม่เคยได้ยินเรื่องนี้มาก่อนค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : หม่ามี๊ของเจ้าเสือน้อยหัวเหม่ง
เขียนเมื่อ : 1 ก.ค. 53 19:39:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com