Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำ/ปรึกษาเรื่อง Car Seat ค่ะ  

ตอนแรกสนใจ Combi Zeus Turn 360° EG ZW
แต่พอได้ไปลองหมุนของจริงดูแล้วรู้สึกว่าเสียงดัง
ใช้ยาก (ต้องใช้ 2 มือ และค่อนข้างหนัก)
วัสดุดูเหมือนจะเหมาะกับเมืองหนาวมากกว่า

ประกอบกับได้ลอง Ailebebe Kurutto (Premium, High Grade)
ทำให้คุณพ่อถึงกับเปลี่ยนเป้าหมายไปเลย

สำหรับเรา ... แอบสนใจ Aprica (ยังไม่ได้ดูรายละเอียดแต่ละรุ่น) อยู่เหมือนกัน
เห็นว่าสามารถปรับเอนได้มาก ระบายอากาศได้ดี

แต่ทั้ง Ailebebe และ Aprica จะกินเนื้อที่ในรถมากกว่า Combi

เลยอยากทราบความคิดเห็นและข้อแนะนำของคุณพ่อคุณแม่ชานเรือน
ที่มีประสบการณ์การใช้ Car Seat ยี่ห้อ และรุ่นต่างๆ ด้วยค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

ปล. ถ้ามีคำแนะนำเรื่องร้านหรือผู้แทนจำหน่ายด้วยก็จะยิ่งดีเลยค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าอีกครั้งนะคะ

จากคุณ : LittleCactus2009
เขียนเมื่อ : 5 ก.ค. 53 19:15:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com