Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลูกคนโตทะเลาะกับน้องพอเราไปห้ามก็หันมาตีมาหยิกเราแทน....ใครมีเทคนิคดีๆห้ามลูกโดยไม่ต้องตี,ไม่ต้องดุลูกรบกวนบอกด้วยค่ะ  

สวัสดีค่ะ...เป็นสมาชิกใหม่นะคะ...เพิ่งจะมีเวลาว่างก็ตอนลูกสาวคนโตไปโรงเรียนอนุบาล...ส่วนลูกสาวคนเล็กเพิ่งอายุ 2 ขวบค่ะ...สองพี่น้องเค้าชอบทะเลาะตีกันค่ะ...พอเราไปห้ามไม่ให้พี่ตีน้อง..ลูกสาวคนโตเค้าก็จะหันมาตีมาหยิกเราแทนค่ะ...ต้องให้ดุ(เสียงดัง)หรือบางครั้งเราต้องตีเค้าเค้าถึงจะหยุดค่ะ..แต่ก็จะร้องโวยวายเสียงดัง...ทุกครั้ง     เพื่อนๆคนไหนพอมีเทคนิคดีๆ....แนะนำบ้างค่ะ

ปล.เป็นมือใหม่ค่ะหัดเล่นค่ะ..ยังโพสรูปไม่เป็น

จากคุณ : ปลาเล็กกินปลาใหญ่
เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 53 11:41:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com