Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

**ต้องการความเห็นด่วน!! เรื่องน้องตัวเหลืองค๊า ^ ^ **  

พี่สาวแฟนคลอดลูกสาว ตอนคลอดยังปกติดี แต่พอกลับมาบ้านน้องมีอาการตัวเหลือง แต่ประสบการณ์ลูกชายคนโตของพี่สาวก็ตัวเหลืองเหมือนกัน ต้องเข้าตู้อบอยู่หลายวัน และหมอแนะนำให้หยุดนมแม่ แล้วกินนมกระป๋องแทน พอมาถึงลูกสาว พี่เค้าก็ไม่ได้พาไปหาหมอ แต่หยุดนมแม่ แล้วกินนมกระป๋อง เอาน้องตากแดดตอนเช้าแทน บอกว่าที่ไม่พาไปเพราะว่าสงสารลูกสารที่ต้องเข้าตู้อบ แต่ตอนนี้ 1 เดือนแล้ว น้องยังไม่หายตัวเหลืองเลยค่ะ
ใครมีประสบการณ์แบบนี้ และมีข้อแนะนำดี ๆ บ้างค่ะ จะได้เอาไปบอกพี่สาวแฟนค่ะ ไม่ยอมพาไปหาหมอ สงสารน้องนะค่ะ นอนอย่างเดียวเลย น้องคลอดเองตอน 37 สัปดาห์ค่ะ
กลัวเป็นอันตรายค่ะ หรือไม่อันตรายก็ไม่ทราบเหมือนกัน ขอบความเห็นแม่ ๆ หน่อยนะค่ะ

ขอบคุณแม่ๆ ทุกท่านล่วงหน้านะค่ะ (รอความเห็นอยู่นะค่ะ)

จากคุณ : Grape_ka
เขียนเมื่อ : 6 ก.ค. 53 22:09:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com