Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

@@@ ชวนคุณแม่ๆร้องเพลงให้ลูกๆเต้นตามกันค่า @@@  

ขออนุญาตมาเป็นคลิปนะคะ เผื่อคุณแม่ๆเบื่อๆจะร้องเล่นกับลูก
แปลตามภาษาจีนที่ร้องก็ตามนี้ค่ะ แต่ละครั้งร้องไม่เหมือนกันแล้วแต่จะนึกออก แหะๆ

ชื่อลูก ตามด้วยกริยาต่างๆ

จิงจิงๆ  นั่งยองๆๆ
.....  ยืนขึ้นมาๆ
..... บิดไปมาๆ
..... กระโดด โดดๆ
..... หมุนซ้ายขวาๆ
..... ยิ้มสวยๆ
..... ตบมือดังๆ
..... นั่งลงมาๆ
ตอนจบเราสั่งให้ยืน ไม่ยอมยืนแล้วค่ะ สงสัยเมื่อย อิอิ

แต่เกมนี้คุณแม่เหนื่อยหน่อยนะคะ ร้องซะเสียงแหบเลย เหอๆ

ขอให้มีความสุข สนุกกับการเลี้ยงลูกค่า

จากคุณ : Semi Sweet
เขียนเมื่อ : 7 ก.ค. 53 01:05:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com