Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขออนุญาตเอาเพลงเด็กมาลงนะคะ เผื่อมีประโยชน์กับแม่ๆค่ะ ^^  

เพลงเหล่านี้เคยมีแม่ๆในชานเรือนนี่แหล่ะค่ะเอามาลงไว้ (จำ log in ไม่ได้ขอโทษด้วยนะคะ) น่าจะเป็นปีแล้วค่ะเพราะเราโหลดเอาไว้ตอนเริ่มท้อง ตอนนั้นคุณแม่ท่านนั้นลงไว้เป็น ไฟล์ .flv ซึ่งมีเพื่อนๆหลายคนเปิดไม่ได้

เราเลยนั่งแปลงไฟล์ เป็น .wmv (window media player) คิดว่าน่าจะเปิดได้ เราลองไร้ท์ลงแผ่นและเปิดจากเครื่องดีวีดีก็ได้ค่ะ

เราทำไว้นานแล้วค่ะตั้งแต่ท้อง ทำเตรียมรอไว้ให้ลูก เห็นว่าลูกชอบเลยเอามาลงเผื่อเพื่อนๆค่ะ

ถ้าใช้เครื่อง PC ก็ใช้โปรแกรม nero หรือ window ลากไฟล์ที่โหลดเสร็จแล้วลงไปเลือกเป็น dvd /vcd ตามสะดวกค่ะ โปรแกรมจะจัดการออกมาเป็นสื่อเลยค่ะ หรือถ้าเลือกเป็น .mp3 /.wma เป็นไฟล์เสียงไม่มีภาพเอาไว้ให้ลูกฟังในรถได้เลยค่ะ

ถ้าเป็นเครื่อง mac ใช้ toast titanium /burn วิธีการเดียวกันคือลากไฟล์มาแล้วเลือกว่าอยากให้เป็นไฟล์อะไร ภาพ หรือเสียง

เดี๋ยวจะลงลิ้งดาวน์โหลดไว้ให้นะคะ แต่ไม่แน่ใจว่าลิ้งที่ฝากไว้จะอยู่ได้กี่วัน

เพลงเหล่านี้เราๆท่านๆอาจจะเคยคุ้นหูกันมาบ้างนะคะ

ลูกชายเรา 10 เดือนกว่าๆชอบมากเลยค่ะ ฟังไปโยกไป เราเปิดให้ดูจากเครื่องคอมเราเพื่อให้ดูภาพ เค้าก็ชอบมาก

**ขอยกเครดิตทั้งหมดให้กับคุณแม่ท่านนั้นนะคะ และขอบคุณมากๆที่หาสิ่งดีๆมาแบ่งกันค่ะ ^^

เพลงประมาณนี้นะคะ ใน youtube เราลงไว้เพลงเดียว เป็นตัวอย่างค่ะ

v
v
v

จากคุณ : taman
เขียนเมื่อ : 10 ก.ค. 53 17:42:42

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com