Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เครียดมากค่ะ เมื่อไหร่นมแม่จะมีพอให้ลูก  

ลูกอายุเกือบหนึ่งเดือนแล้วค่ะ แต่นมยังไม่พอให้ลูกอิ่มเลย ช่วงแรกๆ ให้ดูดแล้วไม่อิ่ม ร้องหน้าดำหน้าแดง พอเสริมนมผงก็เงียบและหลับได้
ตอนนี้พยายามลดนมผงลง โดยตั้งใจให้ดูดบ่อย ๆ ลูกดูดนานประมาณข้างละครึ่งชม. หลับไปไม่เกินครึ่งชม ก็ร้องใหม่ ก็ให้ดูดใหม่ตลอด จนลูกสะบัดหน้าหนี แล้วไม่ยอมดูด อดทนฝืนให้ดูด ก็เอาปากออก ทำไงก็ไม่ดูด คงเป็นเพราะนมออกไม่ทันลองบีบนมดู นมแค่ซึมๆ ค่ะ ร้องจนแม่เครียดค่ะ ถ้าให้นมผสมก็กลับไปสู่วงจรเดิม แต่ก็ทนเห็นลูกร้องตลอดไม่ได้อ่ะค่ะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

จากคุณ : Mojo_mushroom
เขียนเมื่อ : 13 ก.ค. 53 16:48:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com