Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จริงหรือ?ท้องแรกมักคลอดช้ากว่ากำหนด  

สอบถามท่านที่เคยคลอดลูกเองแบบธรรมชาติ(หรือในกรณีผ่าคลอดแบบจำเป็น โดยมิได้กำหนดวันคลอด) สำหรับท้องแรกนะคะ

จริงหรือไม่ที่ส่วนใหญ่มักคลอด 40 วีค หรือหลังจากนั้นคะ

ตอนนี้ดิฉันตั้งครรภ์ได้ 32 วีค แล้วค่ะ ก็พยายามระวัง และพยายามไม่เดินทางไกลไปไหน แต่สามีบอกว่า ยังไงก็ยังไม่คลอดง่ายๆหรอก เพราะท้องแรก ต้องคลอดหลังจาก 40 วีคไปแน่นอน

พรุ่งนี้สามีก็ชวนไปค้างที่อื่นอีก ในใจก็กังวลเล็กน้อยค่ะ เพราะไม่มีประสบการณ์เกี่ยวกับการคลอดเลย ไม่รู้ว่าอะไรจะเกิดขึ้นบ้าง เผื่อคลอดก่อนกำหนดจะทำอย่างไร

รบกวนช่วยแสดงความคิดเห็นด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : คุณแม่งอแง
เขียนเมื่อ : 13 ก.ค. 53 19:05:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com