Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เป็นหนี้กันเยอะไหมคะ  

คิดอยู่นานว่าจะตั้งกระทู้นี้ดีไหม  แต่ด้วยใจจริงอยากเอาความเห็นเพื่อนๆมาเป็นแรงผลักดันให้กำลังใจตัวเองมากกว่าการอยากรู้อยากเห็นน่ะค่ะ

เมื่อก่อนเราไม่เคยมีหนี้ การค้าคล่องตัวดี  จนมาวันนึงการค้าเริ่มอิ่มตัวอินเทอร์เน็ตเข้าทุกแทบจะทุกครัวเรือน  ไม่ว่าจะหนัง เพลง  โหลดมาดูได้ตามสบาย   ธุรกิจครอบครัวเราจึงซบเซาจนในที่สุดต้องเลิก

ตอนนี้เป็นหนี้ไฟแนนซ์รถ   และก็บัตรเครดิต   บัตรนี้ไม่ได้ใช้จ่ายฟุ่มเฟือยอะไรนะ   รูดซื้อของมาขายในกิจการที่ทำอยู่แล้วต้องมีสต๊อคของเงินเลยจมอ่ะ   ช่วงนี้ขายไม่ค่อยดีด้วย  แงๆๆ

แล้วก็เป็นหนี้พ่อสามีอีกนิดหน่อย  สรุปแล้วเรามีหนี้อยู่  3 ที่
จะว่าไปถึงจะมีหนี้แต่เราคิดว่าเราก็โชคดีเหมือนกันนะที่ได้สามีที่ไม่กิน ไม่เที่ยว< ไม่มีให้ไปกิน  55555 >   ไม่เล่นพนัน
หลายวันก่อนเพื่อนบ้านมาแลกเงินเมื่อก่อนบ้านเรานี้คือแหล่งแลกเงินเลย  มีครบทั้งแบงค์ย่อย เหรียญ   เราก็พูดกับสามีเมื่อก่อนมีเยอะเลยเน๊าะ   ไม่เคยขาด

สามีบอกถึงเราจะขาดเงิน แต่เราไม่ขาดรัก   ......อื้อ  ซึ้งกันไป  5555
เพื่อนๆล่ะคะ  มีหนี้อะไรกันบ้างไม่ต้องบอกตัวเลขก็ได้นะคะ  

ขอบคุณทุกๆคนที่ร่วมแสดงความคิดเห็นค่ะ

จากคุณ : อาเดียร์
เขียนเมื่อ : 14 ก.ค. 53 13:26:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com