Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

น้องอัยย์เปลือกตาบวมค่ะ คาดว่าจะเป็นตากุ้งยิง จะรักษาอาการเบื้องต้นยังไงดีคะ  

เมื่อเช้าเปลือกตาบนของน้องอัยย์บวมมากเลยค่ะ

พอเย็นเริ่มดีขึ้น ยุบลงบ้างแล้ว แต่เปลือกตายังแดงอยู่เลยค่ะ

พอดีแอนกะว่าจะเข้ากรุงเทพวันเสาร์ เลยจะให้น้องอัยย์หาหมอพร้อมกัน

แต่ น้องอัยย์เค้าบ่นว่าเจ็บๆทั้งวันเลยค่ะ แอนกังวลว่าพรุ่งนี้ก้ออาจจะยังคงเจ็บอยู่

เลยสงสัยว่าระหว่างนี้ ก่อนที่จะไปหาหมอ ในเบื้องต้นแอนควรจะทำยังไงดีคะ เอายาอะไรใส่ได้คะ

น้องอัยย์อายุ 1.9 ขวบค่ะ

จากคุณ : แอนนี่-อัยย์จัง
เขียนเมื่อ : 15 ก.ค. 53 18:11:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com