Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จริงหรือ???ที่เค้าว่ากันว่า เด็กจะยืดตัวแล้วต้องท้องเสีย  

ตอนนี้เจ้าเพิร์สอายุเกือบ 11 เดือนแล้วค่ะ(วันที่ 22นี้ครบ 11 เดือน) มีอาการถ่ายเหลววันละ 2-3 ครั้ง แล้วก็มีเล็กๆน้อยพอเปื้อนกางเกงบ้างนิดหน่อย เป็นมาสองวันแล้วค่ะ โทรไปที่โรงพยาบาล เค้าก็บอกว่าให้ดูอาการ เด็กท้องเสียจะมีอาการอ่อนเพลีย ซึม แต่เจ้าเพิร์สไม่ได้มีอาการแบบนั้นเลยค่ะ คึกคักเหมือนเดิม แม่เราบอกว่าเด็กจะยืดตัวก็มักเป็นแบบนี้แหละ โบราณเค้าบอกไว้ (แต่ก็แอบมีให้เราโทรไปเช็คความชัวร์กับโรงพยาบาลเหมือนกัน ตกลงแม่เชื่ออะไรไม่รู้ ฮ่าๆๆ) อยากทราบว่าเจ้าตัวเล็กบ้านอื่นๆมีอาการแบบนี้กันบ้างไหมคะ แล้วถ้าถ่ายเพราะยืดตัวจริงๆ จะเป็นแบบนี้กี่วันคะ นี่เป็นมา 2 วันแล้วค่ะ แต่อาการคึกคัก ร่าเริงไม่เคยลดลงเลย เล่นจนหลับคากองของเล่นทุกวันเลย

จากคุณ : ใต้พื้นพสุธา
เขียนเมื่อ : 16 ก.ค. 53 08:40:18

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com