Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ไขข้อข้องใจ จากทู้ ถ้าซื้อของจาก"เปิดท้าย"แล้วเจอแบบนี้จะทำยังไงดีค่ะ----------  

http://www.pantip.com/cafe/family/topic/N9478012/N9478012.html

สวัสดีค่ะ ก่อนอื่นต้องกราบขอโทษคุณ entii ด้วยนะค่ะ

เราขอมาอธิบายเรื่องราวทั้งหมด
เราได้ทำการตกลงซื้อขาย เก้าอี้ทานข้าวไฮแชร์ ราคา1600 คุณก็โอนเงินมาเรียบร้อย เราก็จะฝากแฟนไปส่ง แต่ดันไม่สบายเข้า รพ เราก็แจ้งหลังไมค์พร้อมให้เบอร์โทรคุณไป แล้วกำหนดออก รพ เลื่อนไป เราก็แจ้งคุณว่ายินดีคืนเงินก่อนนะค่ะ เพราะเราเองก็ไไม่สบายใจมากที่เอาเงินคุณไว้แล้วของยังไม่ส่ง แต่คุณบอกไม่เป็นไร พอใกล้วันออก เราเลยบอกสามีเราว่าให้แพ็คของเตรียมให้หน่อย มีสองอย่าง คือไฮแชร์ กับประตูบ้าน ที่ต้องส่ง

สามีเราก็แพ้คแล้วรับเราออกจาก รพ แวะส่งก่อนเข้าบ้านพอเข้าบ้านมาเราก็พบเหล็ก 2ชิ้นที่ต้องประกอบกับเก้าอี้ เราเลยจัดการแพ็คแล้วฝากแฟนส่งวันต่อมา เพราะเราจะไปบ้านแม่ ให้แม่ช่วยเลี้ยงลูกให้ช่วงนี้ค่ะ เพราะอ่อนแรงมาก

และเราเขียนที่อยู่ไว้ในกระดาษฝากให้แฟนพิมพ์ในคอม

พอหลังจากนั้นผ่านไปคุณก็โทรมาเพื่อให้เราตามของ เราก็เลยบอกว่า รอเรากลับบ้านอีกหนึ่งวันก่อนนะ เราจะไปไปรษณีย์ ไปตามให้

พอเรากลับไปได้2-3วัน คุณก็โทรมาเรากำลังจะไปช่วงบ่ายๆแล้วจะโทรบอกตอนเย็น

แล้วโทรศัพท์เจ้ากรรม ระบบมันโทรมาสายไม่ว่างตลอดเลย จริงไม่รู้นะค่ะแฟนบอกว่าโทรหามันขึ้นสายไม่ว่าง หรืไม่ก็รอสาย ทั้งๆที่ก็ไม่ได้ใช้คู่สาย เราเลยโทรไปหาศูนย์และศูนย์บอกว่าให้เอามาทำซิมใหม่

เราเลยไม่สามารถโทรออกได้เลย ยกเว้นแต่ส่งข้อความซึ่งก็พิมพืไม่ถนัดเท่าไรเพราะเป็นระบบสัมผัส เลยแจ้งแค่ว่าเราส่งไปให้คุณไหมรหัสไปรษณีย์มันผิด แฟนเรามันส่งแบบธรรมดาเวลาไปส่งพี่ไปรษณียืไม่เห็นจะทักเลย

กว่าจะรู้ว่าตีกลับมาก็ตอนที่เราไปตามที่ไปรณณีย์ให้คุณแล้วค่ะ

เค้าบอกว่าเอาใบให้มารับของมาให้ก้ไม่มีใครอยู่

ทั้งหมดนี้เราขอยอมรับผิดแต่เพียงผู้เดียว และต้องการบอกว่าเราไม่ได้ตั้งใจจะโกงคุณแต่อย่างใด

ขอโทษอีกทีค่ะ และท่านใดต้องการทราบล็อคอิค lukyloma ค่ะ
คนที่เคยซื้อกับเราพอจะทราบนะค่ะว่าเราไม่มีเจตนาที่จะโกงแต่ประการใด

ฝากบอกท่านที่เคยซื้อประตูบ้านว่าเรา กำลังหาอีก1ชิ้นจะส่งตามไปนะค่ะ
เค้าคงโทรมาหาเราแล้วเราไม่ทราบ เราก็จำเบอร์เค้าไม่ได้

ส่วนคุณ entii เราไม่ได้โทรเพราะเราคิดว่าคุณได้รับแล้ว เราเพิ่งรู้ว่าคุณพยายามติดต่อเราตอนที่เราได้รับข้อความค่ะ

จากคุณ : ลั๊กกี้โลมา
เขียนเมื่อ : 16 ก.ค. 53 20:48:30 A:111.84.28.116 X: TicketID:278896

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com