Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ท้อง 5 สัปดาห์ค่ะ  

ตอนนี้มีความกังวลหลายอย่าง เราเป็น PCOS คือประจำเดือนไม่ปกติ ไข่ตกไม่ปกตินะค่ะ เพราะเคยแท้งไปแล้วครั้งหนึ่งเมื่อปีที่แล้ว ตอนอายุครรภ์ประมาณ 7-8 สัปดาห์ คุณหมอบอกว่าเด็กหยุดโต

คราวนี้ไปฝากครรภ์ คุณหมอบอกว่าเห็นถุงตั้งครรถ์ขนาด 0.5-0.7 cm ยังไม่เห็นตัวเด็ก อีกสองอาทิตย์นัดใหม่ คือท้องนี้เรารู้สึกหงุดหงิดง่าย เหนื่อยแล้วก็ง่วงนอนค่อนข้างมาก งานที่ทำอยู่ก็ค่อนข้างเครียด งานนั่งโต๊ะค่ะ แต่ต้องแข่งกะเวลาค่อนข้างมาก

ขอคำปรึกษา ว่าเราควรจะหยุดงานมั้ยค่ะ เพื่อไม่เครียดและให้น้องโตได้เต็มที่ เพื่อน ๆ คิดว่างัยค่ะ คือท้องที่แล้ว เราก็ทำงานเต็มที่ พอมีเลือดออกเราก็หยุดงานแค่วันเดียว

ท้องนี้ไม่มีเลือดออกค่ะ ไม่ได้เจ็บท้องหน่วง ๆ เหมือนคราวที่แล้ว

เพื่อน ๆ คิดว่าเจ้านายจะเข้าใจมั้ย ถ้าเราขอหยุดหรือมาทำงานปกติต่อไป แล้วพยายามไม่เครียด

จากคุณ : ซาวาเอะ
เขียนเมื่อ : 19 ก.ค. 53 10:20:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com