Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณแม่ๆคะ ช่วยไขข้อข้องใจเกี่ยวกับการป้อนอาหารเสริมของคุณลูกชายด้วยค่ะ ควรทำอย่างไรดีคะ  

ตอนนี้คุณลูกชายอายุได้ ห้าเดือนแล้วค่ะ ก็เลยคิดว่าอยากจะเริ่มให้อาหารเสริมบ้าง อยากให้เธอได้ลิ้มลองรสชาดใหม่ๆ และก็ฝึกการกลืนอ่ะค่ะ ส่วนมากจะเป็นข้าวผงผสมนมค่ะ แต่ทุกๆ ครั้งที่ป้อน หน้าตาเธอก็จะออกอาการนี้อ่ะค่ะ

พอป้อนคำ ก็จะเอานิ้วมาดูดคำ ประมาณนี้อ่ะค่ะ แล้วจะให้อิแม่มันทำอย่างไรดีคะ ช่วยไขข้อข้องใจด้วยค่ะ คุณแม่อ้ำหายทุกท่านคะ

จากคุณ : หลานแม่ปอง
เขียนเมื่อ : 19 ก.ค. 53 17:25:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com