Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เตือนภัยผู้ปกครองที่ให้เด็กนำโทรศัพท์มือถือไปโรงเรียนค่ะ  

วันนี้อ่านข่าวหน้า1 หนังสือพิพม์ไทยรัฐแล้วสลดค่ะ เจอข้อความเด็กอายุแค่ 13
ปี โดนแทงตายเพื่อโจรจะจี้ชิงโทรศัพท์มือถือค่ะ ก็เลยเข้าไปอ่านดูยิ่งตกใจใหญ่
เลยค่ะ เพราะเด็กที่ถูกแทง เป็นเด็กโรงเรียนสมรรถภาพวิทยา ซึ่งเราก็เรียนจบ
ม.3 จากที่นั่นมาเหมือนกัน และโรงเรียนนั่นก็อยู่ใกล้บ้านเอง ไม่ไกลกันเท่าไหร่
คือเด็กไปดูหนังกับเพื่อนๆและอาจารย์เลยทำให้กลับบ้านดึก ระหว่างเดินเพื่อที่
จะกลับบ้าน ็คุยโทรศัพท์มือถือไปด้วย โจรคนนี้เลยตรงเข้ามาจี้ชิงมือถือแต่เด็ก
คนนี้ขัดขืน เลยถูกแทงไม่ยั้งเกือบ 10 แผล เลยค่ะ เด็กไปเสียชีวิตที่รพ. บางปะกอก1  
ตอนนี้เค้าจับโจรได้แล้ว ค่ะ โจรรับสารภาพว่า เคยก่อเหตุแบบนี้มาหลายครั้งแล้วในย่านฝั่งธน และเน้นจะก่อเหตุกับเด็ก และผู้หญิงค่ะ
เศร้าค่ะได้อ่านข่าวแบบนี้ ทำไมถึงทำกับเด็กได้ โทรศัพท์มือถือไม่กี่บาท ทำให้
เด็กอนาคตของชาติคนนึ่งต้องมาตายเชียวหรือนี่ อยากจะเตือนพ่อแม่ที่ให้เด็ก
นำโทรศัพท์มือถือไปโรงเรียนนะค่ะ ว่าให้ระวังตัวให้มากๆ คนเราเดี๋ยวนี้รู้หน้า่ไม่รู้
ใจ สังคมเสื่อมโทรมลงไปเยอะค่ะ คุณแม่ๆก็เหมือนกันนะค่ะ เดินคุยโทรศัพท์
ข้างถนน ควรระวังหน้าระวังหลังดีๆ อันตรายจากโจรเดี๋ยวนี้มีอยู่ทั่วๆไปเลยค่ะ

จากคุณ : NoNg_IcEJuNg
เขียนเมื่อ : 21 ก.ค. 53 11:53:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com