Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลูกสองสัปดาห์ คุณแม่เหนื่อยจนท้อแล้วค่ะ ขอกำลังใจและคำแนะนำด้วยนะคะ  

ลูกชายเพิ่งอายุได้ 2 สัปดาห์ค่ะ ตื่นมากินนมแม่ทุก 2 ชั่วโมง กินๆอยู่ก็ชอบหลับคาเต้า ทั้งๆที่เพิ่งดูได้ 5-10 นาที ถ้าวางให้นอน บางทีก็หลับต่อ แต่บางทีก็ร้องไห้จะกินต่อ ต้องอุ้มๆวางๆอยู่หลายทีกว่าจะอิ่มค่ะ กลางวันไม่เท่าไหร่ แต่กลางคืนคุณ:-)่วงและเหนื่อยมากจนท้อเลย :(

อยากทราบว่าต้องทำยังไงให้ลูกดูดได้นานจนอิ่มคะ ทราบมาว่าเด็กบางคน 10 นาทีก็อิ่ม บางคนก็ 20, 30 แล้วแต่เด็ก ลูกเราดูดไม่สม่ำเสมอค่ะ บางทีก็ 10 - 20 - 30 แล้วแต่อารมณ์เค้า ก็เลยไม่รู้ว่าจริงๆแล้วขนาดไหนลูกถึงจะอิ่มและนอนได้นาน

เหนื่อยจังเลยค่ะ ขอกำลังใจด้วยนะคะ คิดถึงการนอนยาวตอนกลางคืนมากๆเลย

จากคุณ : M-M-C-L
เขียนเมื่อ : 21 ก.ค. 53 20:27:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com