Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลูกคุณแม่ท่านไหนที่ต้องมาคลิบตอนโตบ้าง และช่วยแนะนำคุณหมอ (เชียงใหม่) ด้วยค่ะ  

เจ้าพีพีค่ะ ตอนนี้อายุ 2.10 ขวบ ปิกาจู้อักเสบมา 2 ครั้งแล้ว ครั้งแรกตอน 2 ขวบ แล้วเมื่อวานก็เป็นอีก พาไปหาหมอ (หมอก็แนะนำให้ไปคลิบ) เพราะปลายปิกาจู้เปิดไม่มาก (แค่ฉี่ได้เท่านั้น) เราก็พยายามรูดให้เขาทุกวัน แต่ก็ไม่เปิดซะที หมอบอกว่าถึงแม้เวลาอยู่บ้านเราจะรักษาความสะอาดให้เขา แต่เราก็ไม่ได้อยู่กับเขาทั้งวัน เขาต้องไปโรงเรียน เราจึงไม่รู้ว่าตอนที่เขาอยู่โรงเรียนเขาจะปฏิบัติอย่างที่เราสอนไหม ฉะนั้นควรจะต้องคลิบ

ทำเอาเรากลุ้มไปเลย กลัวเขาเจ็บ (ผิดที่เราไม่คลิบให้เขาตั้งแต่แรกคลอด)แล้วเด็กแค่เนี๊ยะจะทนเจ็บได้ไหม หรือต้องรอให้เขาโตกว่านี้หน่อยดีไหม ถ้ารอ

คุณแม่ท่านไหนที่เคยให้ลูกคลิบบ้างค่ะ ไม่รู้ระยะเวลาในการรักษานานแค่ไหน ต้องแอดมิดกี่วัน ยังไงบ้าง

อ้อ! อยู่เชียงใหมค่ะ ใครพอจะแนะนำคุณหมอด้านศัยกรรมเด็กบ้างไหมค่ะ

จากคุณ : แม่น้องพีพี
เขียนเมื่อ : 22 ก.ค. 53 11:00:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com