Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพื่อนๆค่ะ ใครเคยทำ IVF แล้วสำเร็จบ้างช่วยแนะนำด้วยค่ะ  

มีลูกสาว 5 ขวบแล้ว 1 คนค่ะ ตอนแรกตั้งใจจะทำแค่ IUI เพราะเราอยากได้ลูกชายแต่คุณหมอบอกว่ามีเปอร์เซ็นต์ ที่จะได้เพศตามต้องการ 70 %  เรากับสามีเลยตัดสินใจกันแล้วว่าจะ ทำ IVF กับคุณหมอสุวิทย์ พญาไท 3 เลยดีกว่าเพราะอยากได้ลูกชายแบบชัวร์ๆ 100% ไม่อยากท้องอีกแล้ว อยากถามเพื่อนๆดังนี้ค่ะ

1. ต้องเตรียมตัวก่อนและหลังยังไง เมื่อใส่ตัวอ่อนแล้วเดินขึ้น-ลง บันไดได้มั้ย ต้องนอนพักประมาณกี่วันเพื่อให้ตัวอ่อนฝังตัวดี ขับรถได้รึเปล่าหรือต้องนอนอยู่บ้านเหมือนคนป่วย
2. มีเพื่อนคนไหน ทำIVFกับคุณหมอสุวิทย์ พญาไท 3 บ้างค่ะ ใส่ตัวอ่อนกี่ครั้งถึงจะติด ได้แฝดเลยรึเปล่า
3. ส่วนใหญ่ เก็บไข่ได้กี่ใบกันค่ะ เพราะค่าใช้จ่ายครั้งแรกแพงอยู่เลยคิดว่าถ้าเก็บได้น้อยก็ไม่คุ้มนะซิ ??
4. เราไปซาวน์มาแล้วหมอบอกมีถุงน้ำเยอะ ทำให้ปจด. มาไม่ปกติ  ถ้าฉีดยากระตุ้นไข่ๆจะตกเยอะมาก มีใครเป็นแบบเราบ้างมั้ยค่ะ  ไม่รู้ว่าเป็นแบบนี้จะทำให้ติดยากด้วยรึเปล่า

ช่วยแนะนำด้วยนะคะ จะได้เตรียมตัวเตรียมใจถูก  ขอบคุณเพื่อนๆมากค่ะ

จากคุณ : deedream
เขียนเมื่อ : 28 ก.ค. 53 19:21:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com