Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เฮ้อ เซ็งค่ะ วันนี้คุณญาติมาเยี่ยมแต่เช้า...  

เซ็งซ้ำรอบสองค่ะ เดือนที่แล้วคุณญาติชื่อคุณป้าแดงก็มาเยี่ยมเยียนแบบไม่บอกกล่าวล่วงหน้า เดือนนี้คิดว่าไม่น่ามาแน่ๆ แบบมั่นใจประมาณ 90% สุดท้ายก็แวะมาเยี่ยมแต่เช้าตรู่เลยค่ะ แอบเซ็งอย่างมาก มาแบบไม่นัดกันเลย

เฮ้อ...ของเดือนที่แล้วเราว่าเรานับวันไข่ตกผิดไปเกือบอาทิตย์ค่ะ แต่ของเดือนนี้นับไม่ผิดแน่นอนค่ะแถมลองคำนวนจากสูตรใน web ก็ออกมาตรงกับที่เรานับเด๊ะเลยค่ะ และยังซื้อที่ test ไข่ตกมา test เพื่อความชัวร์ วันที่เรานับว่าไข่ตกเราก็ลอง test ด้วย ที่testก็ขึ้นแถบแดงเข้มมากๆเลยค่ะ คิดว่ายังไงรอบนี้ไม่น่าพลาด แต่สุดท้ายก็กินแห้ว คุณญาติมาเยี่ยมตามเคย

ถามว่าเราเครียดหรือจับจดเกินไปมั๊ย เราว่าเราไม่เครียดนะคะ แต่แค่ลองเช็ควัน นับวัน ซื้อที่ test มา test เพื่อหาวันที่มีโอกาสมากที่สุด แต่ในใจเราไม่ได้กังวลเลยนะคะ ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมครั้งนี้พลาดได้ ทั้งๆที่ท้องแรกเราก็ท้องง่ายมากเลยค่ะ เปิดปุ๊ปติดปั๊ป แอบคิดเหมือนกันนะคะ..หรือว่าท้องสองนี้ที่ยากเป็นเพราะเรายังให้นมลูกอยู่คะ ผู้ใหญ่ชอบบอกว่าถ้าให้นมลูกอยู่จะท้องยากน่ะค่ะ

ขอกำลังใจหน่อยค่า แอบจิตตกเล็กน้อย...มินนี่ รอไปก่อนนะลูก น้องยังไม่พร้อมจะมาเลยจ๊ะ

จากคุณ : มินนี่ลูกป๋าคิม
เขียนเมื่อ : 29 ก.ค. 53 09:24:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com