Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

=====ขอถามหน่อยค่ะ (ข้องใจมาก) แม่ๆที่ปั๊มนมให้ลูกค่ะ======  

คือว่า แม่ๆที่ปั๊มนมให้ลูกกันน่ะค่ะ ปั๊มแล้วแช่ตู้เย็นเก็บไว้ช่องธรรมดากันกี่วันคะ
แล้วถ้าเอาออกมาจากตู้เย็นแล้ววางทิ้งไว้ได้กี่ ชม.ค่ะ
เพราะปกติถ้าลูกกินนมหมดขวดนึงแล้ว จะเอาอีกขวดมาตั้งไว้รอเลยค่ะ (ให้มันหายเย็นน่ะค่ะ) ประมาณ 4-5 ชม.ค่ะ ตั้งไว้ที่อุณหภูมิห้องค่ะ(ไม่มีแอร์)
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ

จากคุณ : dalas
เขียนเมื่อ : 29 ก.ค. 53 13:23:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com