Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

DIY กระดาน 20 ช่องค่ะ  

จากกระทู้สัปดาห์ก่อน ๆ  ไม่ว่าจะเป็น  ของเล่นเสริมพัฒนาการ

โฮมสคูล  เลยทำให้เราเกิดอยากสร้างสรรค์ให้น้ำมนต์บ้าง

ก็เลยมาตกที่กระดาน 30 ช่องนี่หละคะ  เอาแค่ 30 ช่องก่อน เพราะน้ำมนต์พึ่งจะขวบแปดเดือน

แต่สุดท้ายก็ได้แค่ 20 ช่อง smile    เพราะว่า เม็ดแม่เหล็กดันหมด  ไม่พอ 30 ช่อง

ทำง่ายมากเลยค่ะ   ต้องขอบคุณแม่ๆ ในชานเรือนและ เจ้าของบล๊อกต่างๆ ที่มีไว้เป็นตัวอย่าง

เราลองทำดูค่ะ   ผลงานออกมาก็ใช้ได้นะเนี่ย (เข้าข้างตัวเองซะงั้น)   เลยอยากเอามาแบ่งปันบ้าง  เผื่อใครนึกอยากทำเล่นๆ ค่ะ  

ใช้เวลาทั้งหมดไม่เกิน  2 ชม.ค่ะ

ประหยัดด้วยค่ะ หมดไปแค่ 361  บาทเอง

จากคุณ : InfernoST
เขียนเมื่อ : 29 ก.ค. 53 23:12:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com