Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอกำลังใจค่ะ เลี้ยงลูกคนเดียว อยู่ต่างแดน คิดถึงเมืองไทยมาก  

มีลูกชายคนแรกค่ะ อายุ 1 เดือน กับอีก 4 วัน หนัก 4 กิโลกว่าๆ เครียดมากเลย พยายามทำดีที่สุดแล้ว เลี้ยงลูกคนเดียว เหนื่อยจริงๆค่ะ แต่เวลาได้ยินเสียงร้อง อุ้มปลอบบางทีก็เงียบ บางที งอแงมากๆ ท้อสุดๆ คิดถึงครอบครัวที่ไทยด้วย
ไม่รู้หนูเลี้ยงถูกวิธีไหม หนูไม่มีน้ำนมให้ลูกดื่ม เลยให้นมชงค่ะ ให้ตอน 6โมงเช้า 10 โมง บ่าย 2 6โมงเย็น และ 5 ทุ่มค่ะครั้งละ 4 ออนซ์ จากนั้นให้นอนยาว ตื่นมาบ้างตอนตี 3- ตี4 เพื่อเปลี่ยน ผ้าอ้อม มีร้องหิวนม แต่หนูไม่ให้ค่ะ เพราะ อยากฝึกให้เค้านอนยาวๆ เมื่อก่อนให้น้ำแต่ตอนนี้หยุดแล้วค่ะ เค้าชอบร้องหลังจากดื่มนม ตอน 6 โมงเย็น แต่ ประมาณ 3 ทุ่มก็จะหลับ
เครียดมากๆค่ะ หงุดหงิดกับสามีด้วย ร้องไห้ด้วย อยากจะกลับไทยมากๆแต่สามีก็ไม่ยอม เพราะอยากอยู่ใกล้ลูกเช่นกัน ขอกำลังใจและคำแนะนำด้วยค่ะ หนูท้อมากๆๆ

จากคุณ : Aliss_Alexx
เขียนเมื่อ : 30 ก.ค. 53 15:26:54 A:62.147.187.75 X: TicketID:162435

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com