Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอนภาษาอังกฤษเด็กเล็กๆยังไงครับ  

มีหลานอยู่ 2 คน

คนโต 4 ขวบ

คนเล็ก  3 ขวบ

เป็นครอบครัวชาวนาตามชนบทน่ะครับ

ผมเคยได้ยินว่า เด็กวัยแบบนี้ สมองจะยังเรียนรู้ได้ดีมากเรื่องภาษา จะสอนไทยสอนอังกฤษควบไปได้เลยไหมครับ

อยากให้เด็ก ฟังและพูด ภาษาอังกฤษได้ตั้งแต่เนิ่นๆน่ะครับ

ขอทราบวิธีการด้วยครับ จะได้เอาไปแนะนำพ่อแม่เจ้าเด็ก 2 คนนี่  เพราะพี่ชายพี่สะใภ้ผมเขาจะกลับไปดูแลลูกเองแล้ว  (หลังจากให้ปู่ย่าเลี้ยงมา)

ขอบคุณมากครับ

แก้ไขเมื่อ 31 ก.ค. 53 17:01:47

จากคุณ : ศุกร์เล็งลัคนา
เขียนเมื่อ : 31 ก.ค. 53 17:00:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com