Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<<< ผ้าอ้อมกัด หรือ กิน ผม???? ...... มันเกิดจากอะไรอ่ะคะ  

เห็นเด็กแถวบ้านเค้าเป็นกันค่ะ เราก็ไม่เข้าใจ เพราะเค้าก็ไม่ได้ให้น้องนอนกับผ้าอ้อมสักหน่อย แต่ผมแหว่งหร๋อมแหร๋ม ไม่สวยเลย

ส่วนตัวเรา ลูกเราคนโตไม่เป็นค่ะ ทั้งที่ช่วงแรกเกิดเราให้นอนหนุนผ้าอ้อมพับๆด้วยซ้ำ แต่ลูกเราไม่ได้โกนผมไฟ (เกี่ยวกันมั้ย)

ตอนนี้มีลูกคนที่สองเป็นลูกสาว กะว่าจะโกนผมไฟ เลยกังวลว่าลูกเราจะเป็นที่เค้าเรียกกันว่า "ผ้าอ้อมกินผม" รึป่าว

รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ

จากคุณ : kittykay14
เขียนเมื่อ : 2 ส.ค. 53 11:52:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com