Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลูกใครติดแม่(มากๆๆๆ)บ้าง เชิญทางนี้  

ตอนนี้ลูกสาว 2ขวบ2เดือนแล้วค่ะ แต่ติดแม่ๆมากๆ คือเดินไปไหนมาไหนไม่ได้เลยค่ะ แกจะต้องถามหา และตามติดเหมือนลูกเป็ดตลอดดๆเลยค่ะ เคยแบบว่าลองชวนเล่นซ่อนหากัน(เราเป็นคนแอบแล้วให้เค้าหา)ก็ไม่ค่อยได้ผล

ตอนนี้รู้สึกว่าการติดแม่จะทำให้เค้าไม่ได้ทำในสิ่งที่อยากทำ ไม่ได้เล่นในสิ่งที่อยากเล่น คือจะคอยพะวงอยู่ตลอดเวลาทั้งๆที่อยากเล่นแต่ก็ยังห่วงกลัวแม่จะหาย บางทีเค้านั่งเล่นกับพ่อเค้าเพลินโดยที่เรานั่งอยู่ใกล้ เราลุกเิดินไปปุ๊ปเค้าก็ลุกตามทันทีเลยค่ะ แล้วก็ถามว่า "แม่จะไปไหน คุณแม่ไปไหน" T.T

แ้่ม้กระทั่งเวลานอนก็จะต้องคอยเอาขามาเกี่ยวตัวเราไว้บ้าง หรือว่าย้ายมานอนหมอนเดียวกันเลยก็มีบ่อยค่ะ เวลาเราขยับตัวเค้าก็จะลืมตามาดู แล้วก็พูดว่า "แม่อย่าลุก แม่จะไปไหน กอดหนูหน่อย"ประมาณนี้ เราไม่รู้จะต้องทำยังไงเลยค่ะ ใครเคยมีประสบการณ์แบบนี้บ้างคะ แล้วทำยังไงถึงจะดีขึ้น

@@ตอนนี้ลูกเราไปโรงเรียนแล้วค่ะ(เตรียมอนุบาล)@@
@@เรากับลูกอยู่ด้วยกันตลอด ไม่เคยหนีหายไปไหน@@
@@ที่บ้านมีกันอยู่ 4 คน พ่อ แม่ ตา ยาย แต่ก็ไม่ติดใครเลย@@

ใครมีไอเดียดีๆแนะนำหน่อยค่ะ

จากคุณ : kongkee's
เขียนเมื่อ : 2 ส.ค. 53 11:53:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com