Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

- = เล่าเรื่องเศร้าแลกกิ๊ฟ : ขอแค่ 16คะแนนค่ะ อยากได้พวงกุญแจ = -  

สวัสดีค่ะแม่ๆชานเรือนทุกท่าน ดอกไม้

อาเล้งไม่ได้โผล่หน้าเข้ามาในชานเรือนเสียนาน.. กลับมาคราวนี้มีเรื่องจะรบกวนแม่ๆชานเรือนค่ะ
เรื่องของเรื่องก็คือ.. อาเล้งอยากได้พวงกุญแจพันทิปแต่คะแนนสะสมมีไม่พอ.. เลยมาขอคุณแม่ๆผ่านกระทู้

..

ครั้นจะขอเปล่าๆหรือก็เกรงใจ.. อย่ากระนั้นเลย.. อาเล้งขอเล่าเรื่องเศร้าแลกกิ๊ฟถือเป็นการขอคะแนนสงสารดีกว่าเน๊อะ..

เรื่องเศร้าของอาเล้งก็คือ.. วันนี้คุณหมอที่อาเล้งฝากภรรค์ด้วยได้แจ้งว่า.. " ทารกในครรภ์หัวใจไม่เต้น "
เรียกเป็นภาษาพูดง่ายๆคือ.. อาเล้งเพิ่งจะทราบผลที่แน่ชัดว่าตัวเองท้องลม ณ ตอนที่อายุครรภ์ครบ 10สัปดาห์ค่ะ

..

พรุ่งนี้
12.00น. เริ่มอดอาหาร
15.00น. โมงเย็นรายงานตัวที่โรงพยาบาล
18.00น. คือเวลาที่หมอนัดขูดมดลูก
23.00น. กลับบ้านได้..

..

ตอนนี้ในหัวมันยังมึนๆงงๆ ลำดับเรื่องราวไม่ค่อยจะถูก

ตั้งแต่รู้ว่าท้องก็แอบมาอ่านทู้ตลอดแต่ไม่กล้าคอมเม้นเพราะกลัวเผลอพูดออกไป(คนจีนเค้าห้ามพูดก่อน 3เดือน)
แอบเห็นแม่ๆที่ท้องไล่เลี่ยกันในท้องแรกเริ่มมีน้องคนที่ 2เหมือนกันก็แอบดีไปด้วย..
แอบเห็นคุณแม่ปีกระต่ายตั้งทู้ก็ย่องไปอ่าน.. และนึกในใจว่าในพุงอาเล้งนี่ก็เด็กปีกระต่ายเหมือนกัน..

แต่ตอนนี้.. ไม่มีแล้วค่ะ.. ทุกอย่างจบสิ้นแล้ว.. รอเวลาขึ้นเขียงพรุ่งนี้แค่นั้นเอง..

..

ยิ่งพูดยิ่งเลอะเทอะ.. คงเป็นเพราะเมื่อคืนนอนไม่ค่อยหลับเพราะตื่นเต้นที่ต้องเจอหมอวันนี้
และคืนนี้ก็คงจะนอนไม่หลับอีก..

เอาเป็นว่า.. อาเล้งขอกิ๊ฟ 16คะแนนนะคะ.. เพราะที่มีสะสมอยู่ไม่พอจริงๆอยากได้พวงกุญแจหน่ะค่ะ

ปล. หลักฐานที่แนบมาเพื่อแสดงให้ดูว่า.. กิ๊ฟอาเล้งมันน้อยนิดจิงๆค่ะ..

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าค่ะลูกสาว

จากคุณ : King of Alan
เขียนเมื่อ : 2 ส.ค. 53 13:53:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com