Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++จะไปเที่ยวเชียงใหม่ พาแฟน ลูกชาย 3 ขวบกะลูกสาว 1 ขวบ 3 เดือน ขอความเห็นเรื่องที่กิน และที่เที่ยวครับ++  

จริงๆ แล้วน่าจะไปโพสท์ที่ห้องบลูมากกว่า  แต่ผมว่าห้องนี้คงมีความเข้าใจเรื่องการพาเด็กไปเที่ยวมากกว่า  เลยขออนุญาตถามก็แล้วกันครับ

ขับรถจาก กทม ไปคืนวันอังคารนี้ครับ  ว่าจะไปถึงเชียงใหม่คงเช้าตรู่  เข้าพักที่  โรงแรมปรินซ์ คุ้มพญารีสอร์ท ติดกับคุ้มขันโตก (หลังคาร์ฟู)  เบ็ดเสร็จพัก 3 คืนเลยครับ (ถึงพุธที่ 11 กลับ 14 เสาร์)

1) เรื่องกิน
ไม่ทราบว่า  มีที่ไหนที่แนะนำบ้างครับ  สำหรับการพาเด็กไปครับ  ตอนเช้าคงกินที่โรงแรม  กลางคืนคงกินที่คุ้มขันโตก (ตามแพ็คเกจ) และอีกคืนก็คงกินที่โรงแรม (ตามแพ็คเกจ) เหมือนกัน  เลยเหลืออีกคืนยังไม่รู้ว่าที่ไหนดีครับ

แต่สำหรับมื้อกลางวัน  ยังไม่ได้วางแผนเลยครับ  แต่น่าจะเป็นแถวที่จะไปเที่ยวตอนกลางวัน

2) เรื่องเที่ยว

2.1) อยากพาไปดูหมีแพนด้า (ลูกชาย  อยากดูเลยแทนที่จะกลับบ้านที่หาดใหญ่  เลยมาเมืองเหนือแทน)  น่าจะเป็นวันพุธบ่ายหรือศุกร์เช้า  หวังว่าคนคงไม่แน่น (ไม่รู้ว่าเข้าใจถูกหรือป่าว)

ขอคำแนะนำเรื่องซื้อแพ็คเกจครับ เห็นว่ามีแบบเข้าไปตามปกติ ดูหมีแฟนด้า  ดูอาควอเรียม  นั่งรถราง (?)  ไม่รู้ดูแค่หมีแพนด้าก็พอ  หรือ ต้องดูอาควอเรียมด้วยครับ  คุ้มหรือป่าว (?)

2.2) ขึ้นดอยสุเทพ  วันแม่ที่ 12 พฤหัส

ไม่รู้ว่าแน่นขนาดไหน  ว่าจะไปตอน 10 โมงเช้า  หรือ มีแผนอื่นแนะนำมั๊ยครับ  สำหรับวันแม่

2.3) อยากพาลูกไปดูช้างและขี่ช้าง  ไม่รู้ว่ามีที่ไหนบ้าง แถวเชียงใหม่

เรื่องเที่ยวพยายามออกตอนเช้า  แล้วเสร็จช่วงบ่าย  เพื่อไม่ให้เด็กเหนื่อยมากจนเกินไป

ยาวหน่อยนะครับ  ขอความเห็นด้วยครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้า  สำหรับทุกคำตอบ

จากคุณ : Hatyaiman
เขียนเมื่อ : 8 ส.ค. 53 21:02:37

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com