Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ความรักของพ่อที่มีต่อ ลูกชายซึ่งพิการไม่สมประกอบตั้งแต่เกิด  

ผมได้มีโอกาสดูคลิป VDO นี้ พอดูจบ...ผมรู้สึกประทับใจจนพูดอะไรไม่ออก
จึงนำมาแบ่งปันให้ทุกท่านได้รับชมครับ

เรื่องมีอยู่ว่า.......
พ่อนักกีฬา ดูแลลูกที่พิการ พาลูกออกสู่โลกกว้าง ไม่จำกัดอยู่แค่อุปสรรคเพราะว่าพิการ
ลูกชาย ชวนพ่อของเค้าว่า” พ่อ เรามาร่วมแข่งมาราธอนด้วยกันมั้ย ??
พ่อซึ่งเป็นโรคหัวใจอยู่ ตอบว่า” ตกลง” แล้ว เค้าทั้งสองก็เข้าร่วม และจบการแข่งขันมาราธอนครั้งนั้นด้วยกัน
พ่อและลูกชาย คู่นี้ได้เข้าร่วมการแข่งขันมารธอนอื่นๆต่อมา และพ่อ จะตอบ “ตกลง”สำหรับคำชวนเข้าร่วมมารธอนด้วยกัน ของลูกชาย
แล้ววันหนึ่ง ลูกชาย ก็ถามพ่อว่า” พ่อ เราไปลงแข่ง “คนเหล็ก”ด้วยกันมั้ย
และ เช่นเคย พ่อเค้าก็ตอบว่า “ตกลง”

สำหรับคนที่ยังไม่รู้ คนเหล็กคือการแข่งขัน ไตรกีฬาสุดโหด ที่สุด การแข่งขันประกอบด้วย การแข่งสุดยอดความทรหดสามรายการ
เริ่มด้วย ว่ายน้ำ ในทะเล ระยะทาง 3.86 กม. ต่อด้วย การปั่นจักรยาน ระยะทาง 180.2 กม.
และ ปิดท้ายด้วยการวิ่งมารธอนระยะทาง 42.195 กม ไปตามชายฝั่งของเกาะใหญ่
พ่อ และลูกชาย ได้เข้าร่วมการแข่งขันคนเหล็ก และ จบการแข่งขันด้วยกัน

ปล.ห้ามพลาดครับ เปิดลำโพงก่อนดูด้วยนะครับ
ท่านใดที่เคยดูแล้ว หรือผมตั้งกระทู้ซ้ำ ผมต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

แก้ไขเมื่อ 17 ก.ย. 53 07:53:11

จากคุณ : กุ๊ก - ดีไซน์ " Aye & KoOk "
เขียนเมื่อ : 16 ก.ย. 53 22:37:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com