Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ความสุขของคนเป็นแม่  

สวัสดีแม่ๆชานเรือนทุกคนนะคะ

วันก่อนหลังจากที่กอล์ฟโพสต์กระทู้ น้องต้นข้าวล้มหัวฟาดพื้น หลังจากดูอาการสามวัน ตอนนี้น้องต้นข้าวแข็งแรงและแสบ ซ่า ซน เหมือนเดิมแล้วค่ะ

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำและกำลังใจให้แม่มือใหม่คนนี้นะคะ

สิ่งท่ีเพิ่มกลับมาที่ทำให้คนเป็นแม่ได้ยิ้มอีกครั้งคือ
น้องต้นข้าวยอมทานข้าวแล้วค่ะ แต่ไม่ทานผัก หลังจากท่ีไม่ยอมทานสิ่งท่ีเรียกว่าข้าวมาสองอาทิตย์เด็มก่อนเจ็บตัวด้วยอุบัติเหตุ

และสิ่งท่ีสำคัญที่ทำให้แม่กอล์ฟคนนี้ยิ้มหน้าบาน คือ

น้องต้นข้าว เดินได้แล้วค่ะ ด้วยอายุ 1.3 ขวบเต็ม หลังจากที่แอบเข้ามาอิจฉาแม่ๆหลายคนท่ีน้องเดินได้เร็วแต่ลูกเราทำไมยังไม่เดินเลย กลุ้มใจและแอบร้องไห้อยู่บ่อยๆ ว่าเป็นเพราะแม่ไม่ดี ลูกถึงได้เดินช้าเหลือเกิน พอน้องเดินได้ก็เดินไม่หยุดเลยค่ะ พอออกข้างนอกก็ไม่ยอมนั่งรถเข็นจะเดินอย่างเดียว พอขัดใจก็มีโมโหอีกด้วย

ถึงลูกจะช้า แต่แม่ก็รอได้ เพียงแค่ท่ีหนูเกิดมาแข็งแรงและสมบูรณ์ท้ังตัวและหัวใจ แม่ก็มีความสุขสุดๆแล้ว

เจ้าต้นข้าว ต้นน้อยของแม่กอล์ฟเอ้ย....
จะรอดูต้นข้าวต้นนี้เติบโตแข็งแรง และเป็นเด็กดีของแม่ต่อไป...
รักลูกหมดหัวใจครับผม

แก้ไขเมื่อ 21 ก.ย. 53 08:40:24

จากคุณ : แม่น้องลูคัสโซ่
เขียนเมื่อ : 21 ก.ย. 53 08:39:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com